Lamhoang ROM cho LG Optimus G Pro F240 V2.0

Thảo luận trong 'ROM LG G PRO - Tổng hợp ROM G PRO' bắt đầu bởi lamhoang_vt, 5 Tháng bảy 2013.

1. besieu13

besieu13 Member

Có bác nào khắc phục được lỗi đồng hồ bấm giờ, hẹn giờ, giờ quốc tế chưa ???

2. lggpro2014

lggpro2014 Member

Hii chào cả nhà.mình là thành viên mới mog cả nhà chỉ giáo. Mình xin chân thành cảm ơn

3. hungnd352

hungnd352 Member

Máy bạn đang xài bản Rom nào đấy ? Máy tôi (bản G pro F240L) xài bản Rom v2.0 của LeHoang cũng mắc lỗi như bạn nói, 3 tính năng đó đều bị vô hiệu. Ngoài ra còn phát hiện thêm, Bluetooth ko chạy, chức năng NFC cũng tậm tịt (khi áp lưng 2 máy có rung, nhưng ko thể gửi data qua lại), nút bật tắt "dữ liệu di động" trong mục cài đặt (Settting) cũng ko có tác dụng và chắc còn 1 số tính năng khác có thể chưa phát hiện ra. Ko rõ có phải do mục đích để bản rom nhẹ bớt nên đã loại bớt các tính năng được cho là ít xài ko ? Bạn thử test máy bạn xem có giống như tôi nêu ko nhá, rồi cùng trao đổi.

Last edited: 8 Tháng ba 2014
  4. eeninay

eeninay Member

Mình cũng đã dùng rom LH 2.2 đây. Mình chưa test thử Bluetooth, NFC và bật tất data nhưng thấy bị lỗi đồng hồ, và roamming không được nên về lại Stock bản 10z.

5. besieu13

besieu13 Member

mình dùng LH v2.0 cài sẵn khi mua. Bluetooth thì ok, NFC thì chưa có dịp thử, bật tắt dữ liệu di động là cái nút mình hay dùng nhất ;), hiện mình chỉ mới thấy có lỗi chỗ mấy cái đồng hồ thôi, phần nhắn tin thì sau khi mình chọn xoá toàn bộ tin nhắn thì sau khi xoá xong tự out ra và báo tương tự cái đồng hồ nhưng sau đó BT.

6. hungnd352

hungnd352 Member

Dùng bản stock 10z, bạn có gặp trở ngại nào ko ? Nếu có, phổ biến cho ae biết nhé. Nghe giới thiệu trên video của didongthongminh rằng, dùng bản stock sẽ có nhiều phần mềm nội địa korea ko xài được, chiếm dung lượng bộ nhớ, hao pin... Đặc biệt, tin nhắn bị giới hạn, ko quá 80 ký tự... Bạn có thấy thế ko ? Vì máy tôi khi mua cũng đã có sẵn rom LH v2.0 nên ko rõ tình trạng khi xài rom stock.

7. hungnd352

hungnd352 Member

Lạ nhỉ ? Cùng là bản rom LH v2.0 mà lại có kết quả khác nhau. À mà máy bạn có phải bản L ko đấy ? Máy tôi khi mua cũng do cậu bán máy up luôn bản rom đó, khi về nhà test, phát hiện ra bluetooth ko chạy, NFC tậm tịt (chạm lưng 2 ĐT có rung, nhưng ko thể chuyển data). Gọi điện hỏi, cậu ta giải thích, các tính năng ít dùng đã bị lược bỏ để Rom nhẹ và đỡ hao pin. Riêng cái nút "Dữ liệu di động" luôn ở trạng thái off, ko thể on. Có nghĩa chức năng đó đã bị disable. Một lỗi nữa là gõ tiếng Việt, khi bỏ dấu hoặc quay ngược trở lại sửa từ đã gõ trước đó hoặc sửa dấu chữ, lúc chuyển sang gõ tiếp thì chữ vừa sửa lại quay trở lại như cũ, nên mất khá nhiều thời gian cho việc soạn 1 cmt hay 1 SMS. Máy bạn có gặp tình trạng đó ko ? Ngoài ra trong mục Setting cũng có khá nhiều các tính năng phụ cũng vô tác dụng. Ví dụ: tính năng: Khi xem phát video, nếu quay mặt đi ko xem, máy sẽ dừng phát..... Bạn thử test máy bạn xem nhé. Tks

8. eeninay

eeninay Member

Phần mềm nội địa Hàn thì dùng Titanium backup Pro xóa đi là xong. chiếm dụng bộ nhớ thì mình thấy bình thường, Pin tốt hơn (chắc do xóa các apps Hàn). Nhược điểm duy nhất là: giới hạn nhắn tin 80 ký tự và gọi điện hơi khó chịu, hehe... nhưng cá nhân mình thấy ổn hơn LH 2.2

9. besieu13

besieu13 Member

Mình dùng bản L. Cái bàn phím hình như cũng bị giống bạn thì phải nhưng mà mình dùng Laban key nên cung ko ảnh hưởng. Còn mấy chức năng như smart video thì đúng là chưa thành công bao h. Ak có một lỗi này nữa là mình xài mạng mobi, nhấn *090# thì chờ một lúc thì báo ko thành công.

10. besieu13

besieu13 Member

Có bác nào thấy cái Qtranslate trong bản LH 2.0 ở đâu ko ạ :(

11. doanminhkhoa

doanminhkhoa New Member

ote="hungnd352, post: 370654, member: 20384"]Lạ nhỉ ? Cùng là bản rom LH v2.0 mà lại có kết quả khác nhau. À mà máy bạn có phải bản L ko đấy ? Máy tôi khi mua cũng do cậu bán máy up luôn bản rom đó, khi về nhà test, phát hiện ra bluetooth ko chạy, NFC tậm tịt (chạm lưng 2 ĐT có rung, nhưng ko thể chuyển data). Gọi điện hỏi, cậu ta giải thích, các tính năng ít dùng đã bị lược bỏ để Rom nhẹ và đỡ hao pin. Riêng cái nút "Dữ liệu di động" luôn ở trạng thái off, ko thể on. Có nghĩa chức năng đó đã bị disable. Một lỗi nữa là gõ tiếng Việt, khi bỏ dấu hoặc quay ngược trở lại sửa từ đã gõ trước đó hoặc sửa dấu chữ, lúc chuyển sang gõ tiếp thì chữ vừa sửa lại quay trở lại như cũ, nên mất khá nhiều thời gian cho việc soạn 1 cmt hay 1 SMS. Máy bạn có gặp tình trạng đó ko ? Ngoài ra trong mục Setting cũng có khá nhiều các tính năng phụ cũng vô tác dụng. Ví dụ: tính năng: Khi xem phát video, nếu quay mặt đi ko xem, máy sẽ dừng phát..... Bạn thử test máy bạn xem nhé.
    LTks[/quote]
    Ban 2.0 cua a LH xài rất ok.chỉ có lỗi viết tiếng việt bạn có thể cài chương trình gỏ tv thế mà.còn cái đồng hồ thì chỉ hẹn giờ thôi bật qua là bị lỗi ko fix được.với lại vào nơi sóng yếu thì mất sóng luôn fải khởi động lại mới có sóng tất cả còn lại thì ok.các lỗi này chấp nhận được thì cứ xài thôi.tui cài mấy bản kia lỗi còn dữ nữa chỉ bản này là tốt nhất rồi.khi caì rom bạn nên wipe 2.3 lần cài bản mới là ok

12. lehai568

lehai568 New Member

Chào các bác, mình mới mua máy lg gpro f240s và up rom V2.0 này, sao mình thấy wifi rất yếu, wifi hơi xa tí là không dò đc trong khi các máy khác vẫn dò thấy. ko biết có phải do rom ko? làm sao để khắc phuc được tình trạng này xin các bác chỉ giúp.xin cảm ơn!

13. besieu13

besieu13 Member

Wifi của Gpro thế đấy bạn chứ cũng ko hẳn là do rom đâu. Up rom khác có thể sẽ tốt hơn chút nhưng nói chung là vẫn ko cải thiện đc nhiều. Nhưng wifi ở trong nhà hay vô quán cafe thì trong khuôn viên nhỏ thì song yếu mạnh sao cũng đc nghĩa bắt đc wifi là cứ vù vù bạn yên tâm.

14. HaiNS

HaiNS New Member

xin trả lời bạn và cũng xin hỏi anh Lâm Hoàng là máy của tôi là F240l khi up lên v 2.0 (không biết có qua v 1.51 không) mà bị lỗi là cứ vào nhật ký điện thoại thì luôn bị "không may là máy bị dừng lại" và văng ra luôn. Ngoài ra danh bạ cũng hay bị ngừng hoạt động. Các phần khác thì nhìn chung là tốt, không hao pin, máy chạy nhanh và mượt.
    Nhân đây cũng xin hỏi luôn là cứ mỗi khi tôi vào 3845#*988# thì không được. Còn vào vào 3845#*240# thì được nhưng test device: all auto test -partial thì bị treo máy luôn và phải khởi động lại.
    Thế thì là lỗi phần cứng hay phần mềm và có cách khắc phục nào không? Xin cảm ơn các anh nhé

15. hungnd352

hungnd352 Member

Những bệnh bạn mô tả, nhiều khả năng do phần mềm. Cụ thể, ở đây là do bản Rom up vào máy. Có thể nói, cho đến thời điểm này, có lẽ chỉ có bản Rom LH 2.0 là khả dĩ hơn cả. Tuy nhiên, vẫn còn nhiều tính năng phải sửa tiếp nếu muốn thỏa mãn hầu hết các tính năng vốn có của ĐT như bản Rom gốc làm được.

16. hungnd352

hungnd352 Member

Hình như bị lược bỏ rồi thì phải. Xem kích thước bản Rom LH 2.0 = 1.2GB trong khi bản Rom stock = 1.7GB cũng có thể đoán được đã có nhiều tính năng phải lược bỏ.

17. HaiNS

HaiNS New Member

Với ROM gốc thì đúng là yếu thật, nhưng khi Up lên bản LH 2.0 thì mình thấy khá hơn rất nhiều, ngang ngửa với các máy khác đấy (máy mình là F240L)

18. HaiNS

HaiNS New Member

Không biết có cách nào sửa không nhỉ? Nếu không thì gay đấy vì mình thấy lỗi không dùng được nhật ký cuộc gọi là lỗi lớn vì khi bị nhỡ cuộc gọi thì không thể gọi lại và cũng không biết là ai gọi vì nó văng luôn ra ngoài. Thật buồn biết bao???

19. HaiNS

HaiNS New Member

Máy tôi là máy L và cũng bị lỗi gõ tiếng Việt như vậy. Đúng là vất vả hơn rất nhiều!

20. hungnd352

hungnd352 Member

Về mặt lý thuyết là hoàn toàn có thể sửa được. Tuy nhiên, đòi hỏi phải là chuyên gia phần mềm rất thành thạo, vả lại liệu họ có bõ công để làm việc sửa lại phần mềm đó ko. Vốn dĩ phần cứng và phần mềm của máy được thiết kế để phù hợp nhà mạng Korea, trong khi mạng VN có những đặc điểm khác. Do đó, để có thể hoàn hảo như khi xài máy bên Korea, có lẽ phần mềm phải sửa rất nhiều. Có lẽ đây cũng là 1 trong những lý do khiến loại máy xách tay có giá thấp hơn các loại hàng chính hãng trong nước có cấu hình tương đương, thậm chí thấp hơn xách tay.