Lamhoang ROM cho LG Optimus G Pro F240 V2.0

Thảo luận trong 'ROM LG G PRO - Tổng hợp ROM G PRO' bắt đầu bởi lamhoang_vt, 5 Tháng bảy 2013.

1. viethp

viethp Member

lamhoang hiện tại mình phát hiện được 2 lỗi nhỏ sau khi dùng được 1 ngày:
    1. Chức năng delivery reports trong Message->Settings->Text message tự động bỏ mất tùy chọn. Mình đánh dấu vào chọn chức năng báo cáo sau khi gửi, nhưng để 1 lúc thì nó tự động bỏ đánh dấu chức năng này mất.
    2. Alarm clock: Chỉ chạy được tab Alarms, click vào tab khác hay vút ngang màn hình để chuyển tab thì chết chương trình.
    Đó là 2 lỗi mình phát hiện được, còn lại dùng rất ổn, cảm ơn bác rất nhiều. Hy vọng bác dành chút thời gian rãnh rỗi quý báu để ace được trải nghiệm tuyệt hơn nữa.

2. bhtale

bhtale Active Member

10a 10b kệ nó thôi, bạn xem bản ROM nó ghi là thế nào thì bạn làm như vậy. VD bây giờ bạn sẽ gõ là 3845#*988# thay vì 240

3. nakimushi

nakimushi Active Member

Thì bình thường với nhìu người với những nhu cầu bình thường, giờ đang xài G Pro 5.5" mà bắt tớ xuống xài cái ip 4" chắc tớ chịu ko nổi, tù túng lắm bác à

4. nakimushi

nakimushi Active Member

Mấy bác rãnh quá, sao ko tải về máy tính rồi chép vào mà xem, xem online như thế nóng hại máy lắm, máy nhanh xuống cấp, tớ thì tải về xem chớ ko xem online mặc dù nhà có wifi mạnh

5. nakimushi

nakimushi Active Member

Để được tự sướng với G Pro dk máy chiếu mà phải đi đổi toàn bộ máy chiếu hả bác, một cái máy chiếu cả trăm triệu đó...

6. bom86usvn

bom86usvn Active Member

Bên xda có nhiều rom 4.2.2 và 4.3 cho e980 quá mà chua sử dụng được cho f240 bùn quá:(:(:(

Sent from my LG-F240 using Tapatalk 2

7. Đỗ Ngọc Hải

Đỗ Ngọc Hải Member

Mình đang ở V1.6 muốn up lên 2.0 có cần phải chạy pacht cho phiên bản nhà mạng không? mình đang dùng bản L.
    Ở bản 1.6 máy mình thỉnh thoảng bị lỗi không nhận được mạng, thẻ nhớ. khởi động lại 1 vài lần thì lại nhận lại.

8. nakimushi

nakimushi Active Member

Up thẳng luôn

Đỗ Ngọc Hải thích bài này.
  9. Đỗ Ngọc Hải

Đỗ Ngọc Hải Member

Bản v2.0 này sao thấy nhiều người bị lỗi nhỉ. không biết bác LH đã fix lại hết cho a e chưa nhỉ?

10. Dark Angel

Dark Angel Active Member

thì mọi người test tẹt ga vô để thấy lỗi rồi nêu lên để bác LH fix lại chứ , có vọc mí biết lỗi chứ

11. damhai

damhai Member

cái vấn đề nó không phải ở kích cỡ màn hình bạn ạ. con G mình thấy đẹp và vừa tay hơn.
    Màn con G rất đẹp, nhưng khi mình dùng từ Gpro xuống thì thấy nó xấu 1 cách thậm tệ luôn.
    Và nghe nhạc thì....ôi thôi...

12. MrSandman

MrSandman New Member

Mình đang xài F240L, rom v1.6, về pin và chất lượng đàm thoại thì quá ok, tuy nhiên mình đang gặp các lỗi như sau:
    1. Phần music chỉ hiện all songs không chọn được những mục khác như playlist, folder... đành xài neutron với player pro thì lại không control được bằng tai nghe.
    2. Không cài được titanium backup, mobile odin. Backup apps bằng trình sẵn có của máy thì luôn luôn failed.
    3. Cái này khó chịu nhất: sóng wifi, 3G quá yếu, cùng ngồi 1 chỗ mà con s3 của mình sóng wifi vi vu luôn trong khi em G Pro thì chả nhìn thấy thằng wifi nào cả, tốc độ thì rất tậm tịt.
    Các bạn đã test v2.0 cho mình ý kiến có nên up không và cái vụ wifi 3G có cải thiện hơn không vậy? Và up theo kiểu update không full wipe thì có được ko? Mình lười cài lại apps quá, hoặc giả còn cách backup nào khác không các bạn chỉ giúp mình với! Đội ơn cả làng :(

13. chibishop

chibishop Active Member

1.51 ko có hiện tượng gì như bạn nói
    Mọi thứ hoàn hảo

Gửi từ LG-F240 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

14. nyan

nyan New Member

phần music thì bạn chịu khó wipe màn hình từ góc phải qua là được thôi nói chung ko có gì bất tiện lắm đâu, mình dùng f240s bản 1.6v luôn nhưng mình cài titanium bình thường mà, còn cái sóng wifi 3g thì mình ko chắc theo ý bạn là yếu mức nào :D chứ của mình thì thấy ngon lành không có vấn đề gì cả nói chung g pro lướt web sướng hơn mí dòng máy mình từng dùng :D

15. MrSandman

MrSandman New Member

Tks bạn, phần music thì thôi xài thế cũng được vậy nhưng titanium thì làm kiểu gì cũng bị "Application not installed" bạn ạ, thế mới đau. Còn wifi thì range quá ngắn, wifi nhà mình phát tầng 3, ở tầng 1 cả s3 cả tab 3 8.0 vẫn bắt được chạy vi vu thì G pro ngồi tầng 2 là "not in range" luôn, phải ngồi trên tầng 3 mới chạy mà tốc độ load rất thấp, thậm chí wifi mình để ngoài hành lang, vào phòng đóng cửa phòng lại chắc chỉ cách độ dưới 5m mà sóng thì có nhưng chập chờn lúc có mạng lúc ko, load toàn 0-9B/s ko lên nổi 1kb/s rất chi là khó chịu bạn ạ :( Hi vọng ko phải là do phần cứng :(

16. trungpro9x92

trungpro9x92 Member

Mình đã thử dùng Gpro để tắt tivi với máy chiếu ở trường thì tắt tivi ngon lành còn máy chiếu hiệu HITACHI bó tay, có trò này đi nghịch vui phết. hehe:laugh:

17. dunggt1982

dunggt1982 New Member

mình đang ở bản 1.6, wifi thì ok nhưng 3g tậm tịt quá, mặc dù sóng 3g căng đét, không hiểu do rom hay do mạng nữa.

18. minhpavel

minhpavel Member

chả là thấy e dùng G Pro thích quá nên vợ e cũng nhờ em mua cho 1 con G Pro.con e mua cho vợ là bản L,nắp lưng máy và tem sau pin đều ghi là bản f240L. nhưng khi e check Antutu nó lại ghi là bản F250K, còn mục About Phone trog máy thì chỉ ghi là F240, ko ghi rõ bản S,L hay K. Thế là sao hả các bác,hay tại bản Rom? trog khi máy e cũng bản L,check Antutu nó cũng ghi là F240L,About Phone cũng F240L. chỉ máy vợ e bị nthe,ko hiểu j luôn.hix

Một cái nưa là cùng G Pro nhưng máy vợ e loa to hơn hẳn,có khi phải gấp đôi loa e khi để cùng mức volume to nhất.liệu có phải cung~ do Rom khác nhau ko các bác?

19. sokita

sokita Active Member

mình đang dùng bản 1.51 thì thấy sau khi sạc 100% pin
    để khoảng 5 phút không dùng gì nó tụt xuống 96% pin
    sau đó khoảng 1h sau nó tụt 90%
    sau đó bắt đầu trâu pin
    như vậy là do bản rom hay do pin của mình nhỉ :D

20. nakimushi

nakimushi Active Member

Máy tàu loa mới to vậy