Hỏi lần đầu xài hàng nội địa hàn quốc,quá nhiều thắc mắc,mong các anh chị em giúp đỡ

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi sonluyen, 13 Tháng tám 2013.

1. sonluyen

sonluyen Active Member

Tình hình là mình có mua lại 1 con lte2 của người ta
    Lần đầu xài hàng nội địa hàn quốc nên thấy nhiều cái khác lạ quá
    do máy mình mua về đã fix hết lỗi rồi nên mình cũng chả biết bắt đầu từ đâu,nhưng trong about phone thì máy mình đang ở sling 1.6 và check thì máy mình là bản f160 L
    cho mình hỏi 1 chút này với là :
    -Làm sao check là có recovery vĩnh viễn là có hay không ( thường mỗi máy có recovery riêng,làm gì làm vẫn vào được,nhưng đây là lần đầu mình thấy khái niệm recovery vĩnh viễn,nghe nói nếu không có mà vào thì nó hard reset dt )
    -Rom sling 1.6 là rom cook hay là rom stock vậy ( mình vào "ROOM COOK NỀN STOCK BẢN F160L/LV " thì thấy hình như sling 1.6 không có trong đó và là rom stock,như vậy có phải up recovery vĩnh viễn để up mấy rom cook khác không
    -Úp rom cook trên nền stock là trước khi up rom đó mình phải up stock rồi mới "action" được phải không ????
    -Máy mình có biểu tượng "lte2/l1m recovery touch" hình đầu lâu đỏ có 2 cái cọng chĩa ra 2 bên,theo suy đoán nãy giờ mình nghĩ là con này không vào recovery bình thường bằng app như quick boot mà phải vào bằng app này,có phải vậy không ??
    -Cuối cùng là rom nào hiện tại pin trâu nhất vậy mọi người :D
    cám ơn mọi người đã đọc bài mình,mình cũng đã có những khái niệm nho nhỏ nhưng còn mơ hồ,mong mọi người "confirm" giúp mình với,thanks bà con

2. sr.T

sr.T Active Member

Trc tiên bạn phải check imei xem nó thuộc bản gì. Hoặc tháo nắp lưng ra xem nó ghi bản nào. Thứ 2 bạn vào top ngay đầu tiên ấy. LTEII ALL IN ONE ấy. Làm theo hướng dẫn. Theo như ban nói thì máy bạn đã root. Bản rom thì theo mỗi ng cảm nhận. Nhưng rom sling là ngon nhất rồi. Bạn nên dùng 1 hoặc 2 ngày để cảm nhận

sonluyen thích bài này.
  3. sonluyen

sonluyen Active Member

mình check imei là 160L
    mà sling 1.6 là bản stock phải không bạn ???
    mình root rồi nhưng còn vụ recovery thì khó hiểu quá @@

4. sr.T

sr.T Active Member

Sling 1.6 là rom cook bạn nhe. Vậy là máy bạn đã root mà cài recovery rồi. Bạn muốn vào recovery thì vào bằng app. Nó là lte1/lte2 recovery gì đấy. Mở app lên. Ấn vào dong đầu tiên chờ hiện chữ apply rồi ấn reboot là ok

sonluyen thích bài này.
  5. sonluyen

sonluyen Active Member

okay bạn
    thansk bạn nhìu nhìu lắm :D

6. sr.T

sr.T Active Member

Hì. K có gì. Jup đỡ nhau là chính

7. sonluyen

sonluyen Active Member

ah bạn ơi cho mình hỏi là mình đang ở sling 1.6 là rom cook,bây giờ muốn up rom cook khác thì chỉ việc up luôn theo như chỉ dẩn bằng recovery chứ không nhất thiết phải về kdz hay rom gốc gì gì đó để up lại phải không ?????

8. duyhotan2000

duyhotan2000 Active Member

Recovery hiện giờ có 2 loại: 1 là recovery mềm tức là cái hình đầu lâu đó, nó có thể bị mất nếu như ko boot được (như bị lỗi security error), 2 là recovery cứng tức là recovery vĩnh viễn đấy, dù có ko boot được vẫn có thể vào và up lại rom khác

Còn Sling các loại là rom cook trên nền stock, bác phải up stock v20 trở lên mới up được

Muốn biết bản gì đơn giản nhất là xem IMEI, sau đó lên chalg.com check nhé

sonluyen thích bài này.
  9. sr.T

sr.T Active Member

Theo lý thuyết thì k cần. Tùy từng rom bạn ah. Ví dụ bạn xài eom sling 1.6 muốn up ban 1.5 thì chỉ việc 3 wipe và up như bt. Còn các rom khác thì đọc xem nó dành cho bản nào. Và yêu cầu gì. Nếu yêu cầu về stock để tránh lỗi vặt thì bạn cứ up xem có lỗi gì k. Nếu k lỗi thì thôi. Nếu looiz thì về stock up thử xem. Về stock mà vẫn k ưng ý thì máy bạn k hợp với rom đó

sonluyen thích bài này.
  10. sr.T

sr.T Active Member

Tốt nhất bạn cứ đọc kĩ topic lte2 all in one. Và làm theo 1 lần cho biết. Cứ đọc kĩ là đc. Lúc đầu mình cũng như bạn. K hiểu đc nhiều. Cứ làm theo hg dẫn rồi có kinh nghiệm. Lưu ý up rom stock phải xem đúng bản stock dành xho máy của bạn. Nếu up lỗi mà k biết cách sửa hoặc có vấn đề gì vào diễn đàn hỏi tiếp. Bí quá thì bác qua MSMobile 16 trường chinh. Ở đấy họ chăm sóc rat tốt kể cả bạn k mua máy ở đấy họ vẫn jup đỡ. Trừ trg hợp bị brick thì họ mới tính phí thôi

sonluyen thích bài này.
  11. sr.T

sr.T Active Member

Bác nói chuẩn. Nhưng mem mới nên cài recovery bằng app thôi. Nhuư mình vọc nhiều mà cũng chưa thử cai recovery vĩnh viễn:D

12. sonluyen

sonluyen Active Member

hehe thanks bạn
    do mình dùng titanium backup đóng băng khá nhiều solf hệ thống và đang thử dần dần ( tiết kiệm pin nhiều nữa với lại thói quen từ hồi xài s2 tới giờ :D )
    mình sợ là làm 1 hồi thì sẽ không vào win được bị dính ngay màn hình chờ LG
    nên có recovery vĩnh viễn thì có gì còn wipe data factory được :p

13. sonluyen

sonluyen Active Member

hehe mình định thử cái doping battery đó bạn,rồi bay vào mần,nếu có lỗi thì cài lại rom :D chứ về stock rồi lại lên,do chưa làm lần nào nên sợ run tay :D

14. boybuntb

boybuntb Member

Doping cài vào lag lắm.

sonluyen thích bài này.
  15. sr.T

sr.T Active Member

Doping thì mình k rõ. Vì mình flash vào k thấy tác dụng. Nói chung với máy của bạn thì cứ up rom cook tẹt. K sợ gì đâu. Đừng up nhầm rom là đc

sonluyen thích bài này.
  16. sonluyen

sonluyen Active Member

okay bạn
    mình đang cố gắng vô hiệu hóa những app "không cần thiết" nhưng vẫn chạy ngầm trong android system :)
    hồi xài s2 xóa sạch hơn 20 app hệ thống :v
    giờ mò được cái recovery vĩnh viễn thì có gì bị bootloop không vào win được thì ..... vào recovery format data là xong :D
    đang cố gắng cải thiện thời gian chờ hết mức :)