LG D410 bị treo firmware

Thảo luận trong 'LG Optimus L Series: L3, L4, L5, L7, L9' bắt đầu bởi Bourgeois, 24 Tháng tư 2015.

1. Bourgeois

Bourgeois New Member

Hôm nay mình có dùng thử chức năng khắc phục các lỗi nâng cấp trong LG PC Suite. Bình thường thì không sao nhưng hôm nay máy mình tự nhiên dở chứng, sau khi tải xong phiên bản d41020a rồi máy vào update firmware và từ đó bị treo và LG PC suite liên tục thông báo không kết nối thành công và yêu cầu thử lại.
    Bạn nào biết nó bị sao không chỉ giúp mình với, mình là người mới nên làm ơn nói cụ thể nhé. cám ơn!

2. hsrose

hsrose Đột tử

kiếm file v20a/v20b dạng kdz up lại qua flash tool

Bourgeois thích bài này.
  3. Bourgeois

Bourgeois New Member

hsrose Nhưng nó không nhận USB, mình đã thử rồi, cứ chạy đến 50% là nó đứng lại và chạy lại từ đầu.

Last edited: 25 Tháng tư 2015
  4. hsrose

hsrose Đột tử

nếu ở hcm có thể qua bên mình

Bourgeois thích bài này.
  5. Bourgeois

Bourgeois New Member

Cảm ơn bạn @hsrose, mình thử cài bản v20b và đã làm được rồi. cảm ơn bạn lần nữa

hsrose thích bài này.
  6. hearted

hearted Member

Kdz nó về rom chính hãng 4.1.2 ,phiên bản mới nhất hiện nay là rom V20F_00.KDZ lên trang chủ việt nam tải về.
    Phần mềm software update [kdz]: http://www.mediafire.com/?vyx665a6gk8s67l
    Driver: http://www.mediafire.com/download.php?woh0jyzs9wlu3kc
    Vào trang sau để tải Rom KDZ:http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=12

1. Kéo xuống dưới cùng sẽ thấy mục vietnam, trong mục việt nam bạn chọn đúng rom cho điện thoại của mình để tải (e612, e615...)
    2. Tắt điện thoại đi, rồi bạn bấm và giữ 2 nút tăng giảm âm lượng cùng lúc bằng tay trái, tay phải gắn cáp usb vào, màn hình sẽ hiện lên chế độ download mode
    3. Mở phần mềm software update [kdz] lên, trọng mục type bạn chọn 3gqct, còn mục phonemode thì chọn Emergency), mục kdz file thì bạn chọn đường dẫn đến file rom mới tải về ở trên
    4. Bấm "launch software update" và chờ quá trình hoàn thành

Lưu ý: trong quá trình cài lại rom thì phần mềm sẽ dừng ở 1 chỗ cũng hơi lâu, ta sẽ tưởng là đã xong và tháo dây ra, như thế là không được nhé, phải đợi chừng nào hiện lên chữ finish mới được nha cài xong thì máy sẽ tự khởi động lại. Nếu bị treo ở logo thì tháo pin ra, rồi bấm nút là giảm âm lượng gắn cáp vào máy tính là vào được download mode,gắn lại pin, 2 đèn cảm ứng ở dưới sáng lên thì thả nút nguồn ra. Nó vào màn hình khôi phục cài đặt gốc sau đó tự động khởi động lại là xong!
    Cần chú ý: Khi máy bình thường mình thường vào download mode bằng cách tháo pin ra , nhấn volum + và - rồi két nối với máy tinh. Nhưng khi treo logo thì vào bằng cách này không được làm mình lầm tưởng là không vào được download mode.
    Cách khác vào download mode là tháo pin, nhấn volum - rồi kết nối với máy tính. Cách này vào được lúc hư máy lẫn lúc bình thường và khỏe hơn cách trên. Xong! Rất quan trọng đấy, máy tính hư mấy năm vì không tìm được cách vào download mode này. Mới sửa xong. Chia sẽ cùng bạn

tcl8989 thích bài này.
  7. tcl8989

tcl8989 Member

Bạn ơi cho mình hỏi sao file .KDZ chỉ có 370 MB à bạn ? Mình thấy mấy bản cũ tới 1GB luôn bạn ơi ! (mình chỉ biết up qua công cụ flash tool này thôi http://lgviet.com/forum/threads/lg-...offline-kdz-cho-lg.22651/page-84#post-1203742 )

8. tcl8989

tcl8989 Member

A ! Mình nhầm , đó là file .KDZ của L5 , chưa có V20F cho L90 @haerted

9. boyyeugirl89

boyyeugirl89 New Member

các bác ai còn dùng lg d410 giúp mình với