Hỏi LG-F180 Không nhận bộ nhớ trong khi kết nối với máy tính

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi AmiraLs, 1 Tháng một 2014.

1. AmiraLs

AmiraLs New Member

Hiện tại là e đang có một e F180L đang ở rom stock F18020s không thể kết nối bộ nhớ trong với máy tính. E tính cài lại rom stock mới nhất nhưng không được , nó toàn báo pin yếu không cho chạy. trong khi pin đang 100%. Các bác giúp e với ^^

2. Danh

Danh Member

lúc bạn cắm cáp vào pc thì pc báo thế nào, có hiện đấu chấm cảm gì không ???

AmiraLs thích bài này.
  3. AmiraLs

AmiraLs New Member

báo hêt bác à. cả cáp lẫn báo kết nối usb hình con bọ ý. hiện lên hết mà. không biết tại sao luôn ấy :roflmao:

4. Danh

Danh Member

báo hết mà vẫn không thấy bộ nhớ à.... có thử với pc khác chưa

AmiraLs thích bài này.
  5. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

chưa có gì phải lo , mình nghịch lỗi không nhận bộ nhớ suốt , nếu đang ở rom nào rồi thử hardreset xem , nếu không được thì úp về KDZ ( bằng kdz tool cho ăn chắc ) , bác dùng nó sẽ thông báo file lỗi hay không , nếu file không lỗi thì bác chạy nó chắc vẫn báo dừng lại thôi , lúc đó bạn tắt máy đi , rồi lại đưa máy về chế độ downloadmode , nó sẽ tự chạy tiếp ( nhớ đừng rút cáp khi bắt đầu , và kdz ở chế độ download mode ) , bạn thử xem .THÂN

AmiraLs thích bài này.
  6. jun9211

jun9211 Active Member

bạn thử tắt usb debugging, r lúc cắm pc chọn lg software trên máy hiện lên cái khung có cái dòng .exe thì chọn nó r để nó chạy một chút thử xem có kết nối đc ko

AmiraLs thích bài này.
  7. AmiraLs

AmiraLs New Member

Chạy bằng kdz tool lúc đầu vẫn bật máy lên à b. bao giờ nó báo lỗi mới tắt máy đi rồi vào download mode cáp cap vô cho nó chạy tiếp à.

8. AmiraLs

AmiraLs New Member

không được bạn à ^^

9. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

ek , bác tắt máy đi vào chế độ downlaodmode rồi chạy ( b chạy khi máy còn mở cũng đc nhưng m toàn làm thế kia )

AmiraLs thích bài này.
  10. AmiraLs

AmiraLs New Member

mình cũng thử chạy bằng kdz tool rồi nhưng toàn bị báo lỗi không nhận máy ý bác. còn chạy bằng flash tool nó báo lỗi pin yếu T_T

11. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

cài driver cho máy chưa , nếu đủ chạy bằng kdz tool sẽ có 2 trường hợp thông báo : kdz file extracted ( với fille k bị lỗi )
    nếu vậy là ok
    và ngược lại bạn phải down bản mới .

12. phamdung0311

phamdung0311 Active Member

ko có pin thì kiếm con máy khác " lừa " tool cho nó check qua đoạn kiểm tra pin.còn nếu ko tốt nhất là kdz về bản stock cũ là ok.mình cho nó về v20b. máy tính nhận driver ở chế độ down load mode là ko phải nghĩ rùi. chỉ sợ ko nhận đủ driver

AmiraLs thích bài này.
  13. Tonny Cuong

Tonny Cuong Active Member

14. phamdung0311

Cái pc suite ko ăn thua đâu.hehe.nó cài đủ driver,nhưng có máy tính vẫn ko nhận bộ nhớ trong.mình ko có máy tính. Toàn ra net nên hay bị lắm.cả e lte2 của mình cũng thế.

15. phamdung0311

Nếu các bác để ý.khi cắm đt vào máy tinh.trước khi nhận bộ nhớ trong thì nó có 1 phần bộ nhớ ghi driver của máy ( đại loại như thế cho dễ hiểu nhé) trong ấy có 1 file dung lượng khoảng 10mb. Coppy lấy file ấy ra máy tính.nếu máy ko nhận bộ nhớ trong thì chỉ cần rút giắc ra, chạy cái file ấy rùi cắm máy vào lại là ok. Đã test nhiều lần trên lte2 và op G :laugh:

ThuỳAnh2014 thích bài này.
  16. caraven1090

caraven1090 Member

Máy mình cũng bị tương tự.
    Khi bật máy cắm vào laptop thì máy tính k nhận driver. Đt k kết nối đc chế độ gì cả, chỉ xạc pin. Muốn copy file vào bộ nhớ trong cũng không đc. Từ stock 4.0.4 4.1.2 đến v11 full của vdt.
    Mình cài driver đầy đủ( lg mobile driver- lg sute..- lg gì gì nữa ấy) mặc dù vậy nhưng khi chuyển chế độ moden download thì máy vẫn nhận cổng com nên mình vẫn up rom stock đc. Còn root và cài recovery thì dùng bằng pm apk trên đt.
    - cắm đt vào laptop thì có khi nó hiện cái bảng có autorun.exe và 1 cái dưới thì thư mục có mấy cái file. Mình chọn autorun chờ mãi vẫn vậy. Chuyển các cheea độ kết nối trên đt thì hiện cái bảng ý là phải đợi để cài và có chứ skip nhưng đợi mãi mà không thấy gi.

17. phamdung0311

Trong cái thư mục có mấy cái file ấy.có 1 file setup.bạn coppy file ấy ra máy.rút cab.chạy file kia là ok

18. huy2209

huy2209 New Member

Đây là cách làm mình đã test
    Bạn về rom stock đúng với máy mình, sau đó ROOT + RECOVERY sau đó restore ROM theo LINK http://vegagsm.com/threads/optimus-g-global-edition-cap-nhat-link-ngay-23-09.3078/
    chú ý: rom này flash vào không có sóng nha, bạn phải flash baseband đúng với máy minh mới có sóng nha.
    * sau này ban có KDZ bất cứ bản rom E975 nào cũng không bị lỗi " Mất bộ nhớ trong"
    *Nếu chưa có Baseband bạn có thể tìm theo
    LINK http://lgviet.com/forum/threads/baseband-cho-lg-optimus-g.389/

19. quantrieu

quantrieu New Member

Em đang dùng Vu 2 cũng bị lỗi tương tự thế này, cắm dây usb nhận đủ driver rồi nhưng chỉ sạc, không cách nào hiện bộ nhớ trong lên để copy file vào máy cả :(

20. huy2209

huy2209 New Member

bạn up lại rom gốc đúng với đời máy của mình đi, vì mỗi file KDZ cho từng dòng sẽ có phân vùng bộ nhớ khác nhau