Hướng dẫn LG F180k úp từ Stock 4.0.4 lên 4.1.2 ,và lên.. không nhận sim , sóng

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi ChuTieu_Quay, 28 Tháng mười hai 2013.

1. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

Đầu tiên là cảm tạ các bác đã ghé qua , và nếu có thể gõ vài dòng giúp đỡ mình nha ::D
    Tiểu sử là máy đang ở VDT11 full ( đã Root , Ul các kiểu..) -> KDZ về Stock 4.0.4 ( bản F180K10H_00.kdz ) -> Stock 4.1.2 ( bản F180K20B_00.kdz ) -> VDT12
    sau đó mới cắm sim vào , Và em nó thông báo kiểu : không nhận sim , không có sóng...
    Mình Baseband các kiểu của bản K , rồi Restore Imei đã backup tại bản VDT11 ( đều làm trên cả VDT12 , stock 4.1.2 , VDT11 ) ,
    -> may mắn là nhiều khi Baseband có thể nhận sim ( nhưng vẫn không có sóng , mặc dù Sim vẫn bình thường , check Imei vẫn ok )
    Hiện tại không biết nguyên nhân tại sao , và cách khắc phục ?????
    P/S : Tính nhờ tư vấn
    +đầu tiên xin bác nào có backup bản K cho em nó , và dùng ok
    + về 4.0.4 fash bsb và restore imei lại
    + cuối cùng dùng bsb của bản L hoặc S cho em K của mình , hoặc Fix audio

2. trihuan

trihuan Moderator LGVIET.COM

chuẩn r , tự hỏi tự trả lời r đấy thôi :laugh:

3. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

hê hê , cảm ơn bác quan tâm , mình đã làm tất cả các kiểu và tự kết luận cho dòng K của mình khi mất sóng là :
    + dùng Fix audio và sẽ giữ được Imei cũ , sau có thể Restore bản Imei đã backup rồi có thể bsb bản khác được ( nên cái này thấy ổn hơn hết )
    + lấy imei cùng dòng restore lại , nhưng imei sẽ không của mình nên cảm giác không chính chủ :laugh:
    + thứ 3 là bsb bản L ( cái này hình như thực chất là giống fix audio) , nhưng cách này chưa làm nhưng nghĩ chắc đc , có điều mún hỏi bác , nếu bsb bản L , sau mình restore imei lại rồi chắc tiếp tục bsb bản khác cảu mình được chứ nhỉ :devilish:

trihuan thích bài này.
  4. trihuan

Up bsb bản L khác Fix Audio , kiểu như cài Rec tạm và Rec cứng vậy , Fix audio như kiểu Rec cứng , phải restore imei mới up đc cái bsb khác , k thì dùng nó đến hết đời . Up bsb bản L thì khác , nó sóng ngon , nhưng vẫn flash bsb bản khác bt

5. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

vậy tẹo thử úp rom lại xong bsb bản # L xem thế nào , chơi các kiểu sau có gì còn biết fix , mà cho m hỏi máy đang VDt11 full chới anpha8 30ph mà nó ngón tâm 20% pin , hơn moto uống xăng không biết có bình thường không bác

6. trihuan

m
    mình k chơi asphalt 8 nhưng mình chơi fifa 14 vào xem màn hình on screen đc gần 5 tiếng , có nghĩa thời lượng còn lâu hơn

7. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

chắc không phải bác chơi fifa đc 5h lien tục chứ :( , thực ra mình cũng chua thông cái on screen đó lắm , ví dụ mình chơi game , nghe nhạc, vòa web , không chỉ mở máy lên để đó... nó vẫn tính vào on screen chứ nhỉ , vậy nếu mình dùng cái nào ngốn pin thì nó sẽ có thời gian on screen ít đi và ngược lại cũng vậy ( on screen có thể hiểu là thời gian màn hình mở thôi chứ :roflmao: ).
    Vậy nên nếu dùng cái đó đánh giá các bản rom nào pin tốt hơn thì không đúng , vì thời gian và ứng dụng mình dùng trong khoảng đó có giống nhau đâu , nên mình úp thử các bản rom 3 nhau , và cùng chơi thử trong 30ph xem ngốn bao nhiêu pin , xem tỷ lệ mình nghĩ sẽ chuẩn hơn .
    Bác nghĩ sao ???

8. trihuan

tất nhiên thế là đúng r , nhưng onscreen là tiêu chí khá chính xác để xem pin có tốt k đấy , vì làm cái j cũng mở màn , làm cái j cũng tốn ở màn hình nhất . Nhưng nếu bản nào hết đoạn đầu nhanh đoạn sau chậm , và mỗi pin mỗi khác , có pin đoạn đầu trâu sau xuống nhanh thì sao b ?

9. Tonny Cuong

Tonny Cuong Active Member

Ui zời em KDZ lên 4.1.2 luôn xong up lên room cần úp ko nhân sim nhận sóng up cái bsb là xong làm gì mà loằng toằng ngoằng thế :D

10. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

nản vãi cả buổi chiều úp lại vdt11 full mà không được , đang ở stock 4.1 có cần UL để lên 11full k nhỉ ??
    m nhớ là trc m úp lên mà không cần UL , giờ Úp mà toàn mất bộ nhớ , mà bản VDT11full thì không hardreset = phím cứng đc ( wipe full , rồi vào máy fomat lại mà vẫn không nhận bộ nhớ ) , Làm cứ phải KDZ lại stock rồi lên 11full mà vẫn vậy , chả nhẽ file trước dùng rồi mà lại lỗi ah .

11. hoangyenneo

hoangyenneo New Member

Đang bị như bác, có bác nào giup em mới :((

12. ChuTieu_Quay

ChuTieu_Quay Member

b thử làm thế này mình xem :
    vào cwm recovery -> vào mục mount and unmount -> format data và format data/media nhé -> reboot
    có reply lại