[LG G F180] Sling TJF v1.2.3 (280414) - blueberry - LGViet.com

Thảo luận trong 'ROM LG Optimus G - không post hỏi đáp.' bắt đầu bởi blueberry, 22 Tháng hai 2014.

1. TienQTDv2

TienQTDv2 Active Member

bạn thử tìm một baseban của bản k úp vào xem đây cái này úp qua recovery ko wipe gì hết máy mình bản k cũng úp 4.4 lung tung các kiểu sau về rom nó sóng yếu thỉnh thoảng rớt nhất vào nhà là ko có sóng luôn đặc biệt là bật 3g thì mất sóng lun úp cái base vào ngon luôn http://www.mediafire.com/download/y0bdt8ul912gl31/cwm_f180k_modem.zip

Hữu Lợi and chithanh1213 like this.
  2. banhdacua

banhdacua Active Member

Help em vụ trên với bác blueberry ơi. Ko biết có phải tại cách up rom hay gì ko? Định xóa battery trong data system root explore để xem có cải thiện gì ko nhưng ko có file này à bác? Muốn chạy lại rom giống như kiểu fix win hệ thống chứ ko phải cài lại toàn bộ (ko mất app và dữ liệu tin nhawbns, danh bạ) thì up lại rom chỉ wipe dalvik phải ko bác?

Last edited: 7 Tháng tư 2014
  3. baonampkno1

baonampkno1 Active Member

app thì bác dùng titanback up, danh bạ thì đồng bộ, sms thì dùng smsbackup trên chplay. sau bác up lại rom rồi restore lại hết. giờ bác up rom là nó nạp lại system và xóa hết data ngay. ( m cũng k rõ có bản rom ko có lệnh format data thì flash zip lại ko mất app trong data) bác cứ làm vậy cho chắc. :D

4. baonampkno1

hình như cái hiệu ứng nước khi sạc pin nó làm sạc lâu hơn thì phải. trc m dùng rom e975 sạc 3h hoắc 3h5p đầy. mà dùng sling thì mất 3h35p đến 3h40p. có đúng ko các bác

5. banhdacua

banhdacua Active Member

mình vẫn dùng titanbackup lại tất tần tật từ danh bạ, tin nhắn, đến các app bác ạ. có điều đang định hỏi xem up lại rom mà chỉ wipe dalvik thì nó có tác dụng gì thôi. tại pin hao quá. định up lại để check thôi bác. mọi thứ rom sling quá ổn, chỉ có mỗi cái vụ pin bị hao ác quá. nhiều khi chờ mà cứ 1h/1% có khi hơn Screenshot_2014-04-07-09-43-44.png

6. tuyendoan

tuyendoan Active Member

@ bác blueberry,vẫn vụ hẹn giờ chuyển chế độ im lặng,sang nay nghịch thử 3 lần bật tắt chế độ đều ok,thế là đặt 9h tối bật chế độ im lặng,6h sang mở,9h 15 tối bật máy kiểm tra vẫn chế độ bình thường,nghi ngờ chương trình sạc pin có cái song nước(rom gốc không có),tắt đi rồi thử hẹn lại vẫn không thấy bật được,lại nghi là do cắm sạc,rút ra rồi thử vẫn không được,mình đang nghĩ là do cái định dạng giờ sáng chiều trong rom này,stock hình như là định dạng 24h.nhờ bác chủ thớt kiểm tra dùm với.

7. chithanh1213

chithanh1213 Active Member

Ko phải bác ơi. Chỉ rom của bác bị sóng yếu thôi. Ở nơi thoáng như lầu 2. Cổng nhà. Trên trường. Thì sóng full.lâu lau tụt 1 vạch.còn vô nhà wc hay đâu kín xíu là mất. Trước giờ chưa bị.cài v1.1 mới phát hiện ra.

Gửi từ LG-F180S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

8. chithanh1213

Cái này up như rom ak ban.có ảnh hưởng gì xau ko.hì hì

9. blueberry

blueberry User manager

Các rom khác còn 1 vạch hay vẫn full sóng bạn?
    Bác có nghịch kernel ko đấy, mình chưa bị hao thế này bao giờ kể cả chờ wifi @@ Thử kéo xuống xem cái gì hao pin nhất. Nếu ko rõ thì phải reset lại thôi :(
    Bác thử vào cài đặt giờ chuyển sang chế độ 24 giờ xem còn bị ko. Mình sẽ xem lại cái này nhưng phải để tuần sau mới nghiên cứu trên máy được.

10. banhdacua

banhdacua Active Member

ko bác ơi. em có nghịch gì đâu. chỉ về rom stock nền rồi up lên sling thôi mà. vụ pin chờ này cũng ko đều. đây là chụp lúc hao nhất. còn bt thì nó rơi độ ~1%/1h. có lúc để qua đem sụt 3% thì những % tiếp theo dùng cũng tụt nhanh lắm. gần như là bù lại tương tự 1%/1h luôn. máy bản S thấy các bạn khác kêu ngon mà sao của mình lại rầu thế nhỉ @@

11. baonampkno1

hen
    hẹn giờ để im lặng nó ko kêu à bác. m hẹn giờ để chuông vẫn ok., chưa test cái này

12. baonampkno1

máy S là ngon nhất rồi. rom toàn làm từ nền S/ có lẽ bác nên kdz lại 1 lần. nhớ copy nguyên bộ nhớ ra ngoài.

13. banhdacua

banhdacua Active Member

chưa KDZ lần nào nên ko biết làm bác ạ. trước giờ up toàn dùng gói stock với gói nền. mà thấy bác chucvnvn bảo up stock thì tương đương với KDZ nên mình toàn up stock nền cho dễ :D

14. tuyendoan

tuyendoan Active Member

đặt chế độ 24h cũng không thành công rồi,đành phải chờ bác nghiên cứu vậy,:(:(

15. baonampkno1

vậy bác thử up lại rom thêm bước có vào mục mount and storage format 3 mục system, cache và data xem sao. để đảm bảo sạch nhất. nhớ trong bộ nhớ phải có rom sẵn ko có format xong ko có cái up là mệt đấy :D. >>>KDZ

16. baonampkno1

là sao bác, m để im lặng hay rung hay chuông thử báo thức vẫn ok. vừa test thử xong. bác bị khi để qua đêm à

17. chithanh1213

Các rom khác full bác ạ.

18. tuyendoan

tuyendoan Active Member

hẹn giờ để im lặng buổi tối cho con đỡ giật mình,hj

19. banhdacua

banhdacua Active Member

thế này mất toàn bộ bộ nhớ trong hả bác, hay là chỉ những gì trong file ảnh, nhạc với download thôi? format sạch sẽ thì làm gì còn rom trong bộ nhớ đc nhỉ? rom thì có đến 5,6 bộ sẵn từ trc đến giờ. toàn up trực tiếp bằng điện thoại chứ có dùng máy tính đâu bác :D

20. baonampkno1

Thì dùng cwm đó bác. Format sdcard mới xóa bộ nhớ còn fm 3 cái kia chỉ là xóa sạch cái gì của rom cũ. Nếu bác wipe data ko thôi thì chỉ xóa mỗi app bác cài còn app system k mất nên bác vẫn khởi động lại đt và dùng đc. Còn 3 fm kia xóa cả app system ,kiểu như bác format 1 phân vùng ổ cứng chứ ko phải toàn bộ. Và ko thể khởi động lại dùng đc nên phải nạp rom mới luôn

banhdacua thích bài này.