[LG G F180] Sling TJF v1.2.3 (280414) - blueberry - LGViet.com

Thảo luận trong 'ROM LG Optimus G - không post hỏi đáp.' bắt đầu bởi blueberry, 22 Tháng hai 2014.

1. mtv175

mtv175 Active Member

pin sling cuả em đây ạ. sao yếu quá vậy trời :((

Các file đính kèm:

2. Bui.Nam

Bui.Nam Active Member

em cũng thế, bấm đôi khi 1 2 lần mới lên, mà nếu nút nguồn hư thì sửa mất nhiều tiền ko các bác nhỉ

3. Hữu Lợi

Hữu Lợi Active Member

a e cho cái screen shot pin của sling để tổng hợp y

4. chidanh

chidanh New Member

Các bác có để ý thấy rom Sling bị lỗi khi màn hình (Home) đứng có 5 dòng icon thi khi xoay ngang cái dòng thứ 5 biến mất tiêu không?

danh_z1 thích bài này.
  5. danchoj

danchoj Active Member

mọi người cho mình hỏi mình up sing qua goi nền stock zip rồi up sing xong khởi động lai máy vẫn là rom cũ là ntn vây giờ phai làm thế nào mới cài được sing

Văn Chức thích bài này.
  6. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Bạn này vô lý. Up nền xong up Sling làm sao mà về Rom cũ đc trừ khi bạn up bị lỗi

7. nghisaocung

nghisaocung Member

e kdz về gốc rồi mới up lên sling bác ạ. trc e thử v20s, giờ thử cả v20o mới nhất nhưng vẫn bị như vậy. máy e ko báo lỗi như bác mà nó hiện "bị từ chối" cơ. bấm xong phải 2-3 phút sau nó mới hiện lên. 2 bác nghiên cứu giúp e vụ này với đc ko ạ @hoangnova @blueberry :(

8. danchoj

danchoj Active Member

mình cũng chả hiểu nó chay tầm 3-5 phút là xong up xong nó quay lai red mà k thấy bao lôi

9. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

của mình lần nào bấm là lên luôn không bị như bác..

10. choutinhtinh

choutinhtinh Member

Lỗi nghe điện thoại tự bật loa ngoài

11. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

mình chưa bao giờ gặp lỗi này :(

12. choutinhtinh

choutinhtinh Member

Mình cứ nghe là tự bật loa ngoào. Đau

mrkendl thích bài này.
  13. hhhfdq

hhhfdq Active Member

hok có bị tới..mình bt

14. vanhiepcnt

vanhiepcnt Member

Có bác nào dùng chrome trên Sling bị lỗi khi xem video bằng HTML5 không, mình cứ cho nó full screen là y như rằng vài giây là nó tắt màn hình, đèn nền vẫn sáng, chạm vào màn hình cái là nó lên lại, chạm thêm cái nữa là nó tắt, hình như cái thanh có nút pause nó ẩn đi là màn hình tắt theo, k có máy khác để test xem do Chrome bị hay Sling bị mới khổ, bác nào rảnh test dùm mình cái :) Vô m.vnexpress.net xem mấy cái clip trong đó ấy.

pquyetthang thích bài này.
  15. pquyetthang

pquyetthang Member

Mình bị vậy

vanhiepcnt thích bài này.
  16. Xstt

Xstt Well-Known Member

Mình có bị lỗi bật loa ngoài nhưng reboot lại thì ko bị nữa. Cái này chắc do bạn tích bỏ phần cài đặt cuộc gọi video xem hết ko uploadfromtaptalk1393771470791.jpg

Gửi từ LG-F180K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

17. hoanggiang_2109

hoanggiang_2109 Active Member

Bác @blueberry cho em hỏi team Test của bác hoạt động như thế nào mà cả 1 tuần liền ko tìm đc lỗi nào? Em cũng là người mò đc link bản test của bác, e đã test và phát hiện rất nhiều lỗi sau khoảng tiếng sử dụng. Em rất muốn nói với bác để sửa cho nhanh nhưng nghĩ lại thấy rằng bác có hẳn 1 team test thì việc tìm ra mấy cái lỗi và lỗ hổng là chuyện quá nhỏ, em đinh ninh rằng chắc chắn mấy cái lỗi vớ vẩn đó sẽ được fix trong bản final, tuy nhiên sự thực là em rất thất vọng khi bản final ko khác gì bản test. Lỗi lỗ trắng và phím Back là cái mà em comment đầu tiên cho bác, lúc đầu bác còn dự đoán xung đột Xposed, sau thì thấy nhiều người cũng bị nên bác đã xác nhận
    ---------> Mong muốn nếu có bản sau, bác pm em để test, rất hân hạnh đc đóng góp cho bác và cộng đồng
    p/s: mong muốn: - có tùy chọn làm trong suốt thanh STT kéo lên và lúc chưa kéo
    - Thay đổi Icon trên STT bằng màu trắng viền đen như ở rom v2 Tri Huan, giúp cho biểu tg ko bị lẫn trên nền trắng(màu xanh mặc định nhìn rất xấu trên nền trắng và bị lẫn ko đẹp)
    - Hiệu chỉnh độ rung mạnh hơn và thời gian rung lâu hơn của kết nối cuộc gọi
    - Tùy chọn Gõ đúp vào bất kì chỗ nào trên STT tắt màn hình
    - Sửa chức năng chặn hành động sai( lúc nào cảm biến cũng bật gây hao pin, chỉ nên bật khi đang ở màn hình khóa mà thôi)
    - Gia tăng sự ổn định và nhanh nhậy của chức năng Answer me, đôi khi nó ko hoạt động và còn bị delay khá lâu tầm 2s gì đấy, nếu đc thì nên bố trí cho nó phản ứng ngay lập tức, tránh tình trạng đưa lên tai tới 2s thậm chí là hơn trong khi chuông vẫn kêu inh ỏi rất khó chịu.
    - Toggle 2G nên để ấn 1 cái thành Icon 2G, ấn cái nữa thành Icon 3G, Ấn cái nữa thành Icon 2G/3G auto ( để như hiện tại rất khó theo dõi)
    - Giao diện các phím khi thực hiện cuộc gọi (có 6 phím tất cả:Ghi âm, gọi, bàn phím, Bluetooth,tắt âm, loa) nên để về như mặc đinh đẹp hơn và dễ nhìn hơn hiện tại(mặc định ấn vào phím nào thì phím đấy xanh lên, còn hiện tại sửa lại là nó trắng lên và bị lẫn vào màu nền Background cũng màu trắng)

TRAN HA 75, con_lua93 and hsgduba like this.
  18. Huỳnh Đặng Long Hiền

Huỳnh Đặng Long Hiền Active Member

Có bác nào bị nhấn tin lien tục 1 lúc là bị báo dữ liệu bị hn5 chế rồi mất sóng...phải tắt máy mở lại mới có song k...và nt lien tục lại bị nữa...mình sài vài rom oy đều bị tình trạng này..mình sài bản K

Gửi từ LG-F180S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

19. hungphat89

hungphat89 New Member

safety care trong application manager cài không được, cứ báo error-8

20. blueberry

blueberry User manager

1. Bạn báo lỗi với mình bằng cách nào, nếu bằng tin nhắn mình có thể nhận dc, còn comment ở đây, mình đã nói là ko thể theo dõi hết. Bạn hiểu hộ mình chứ?
    Vụ phím back là do 1 bác dùng xposed thì bị, và ko dùng thì hết, ko phải đự đoán gì cả, lại còn ko bị thường xuyên, không thể biết được nó là lỗi thật hay ko trừ khi có nhiều người cùng bị.
    2. Mình lọc ra những gạch đầu dòng mang tính góp ý, còn những cái tính năng gì bạn muốn thêm hoặc sửa theo ý cá nhân bạn mình ko quan tâm.
    - Chặn hd sai: chức năng của nó là để đỡ bị chạm lung tung khi quên khoá màn hình.
    - Answer me: nhạy hơn tương đương với việc dễ nhận cuộc nhầm hơn. Delay như thế là mặc định của LG trên G2 và ko ai phàn nàn cả.
    - 2G/3G mình làm theo nhu cầu của mình.

trikp, tiemlongfkdh, khuong81 and 5 others like this.