LG G Pro 2 không tự tắt màn hình

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi mandol, 25 Tháng chín 2014.

1. mandol

mandol New Member

Chào mọi người , mình mới mua bé G Pro 2 cách đây vài ngày tại FPT , xài ngon , mượt trong ngày đầu nhưng đến ngày thứ 2 bé mắc lỗi không tự tắt màn hình . Dù đã khắc phục bằng cách restart lại máy nhưng vẫn lặp lại mỗi ngày làm mình thấy lo . Nhờ mọi người giải thích dùm lỗi này có nặng ko và để lâu sau này có bị gì ko ? Mình có nên đổi lại máy khác ko vì vẫn còn trong tuần đầu đươc đổi máy nhưng mình thì ko muốn phát sinh rắc rối đổi trả trừ khi lỗi này ko khắc phục đuợc triệt để . Cảm ơn đã đọc

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Nếu đã chọn tự động tắt màn hình sau xxx giây/phút mà không được thì khả năng lỗi rom vì lỗi này mình chưa thấy ở phần cứng bao giờ. Bạn mang tới chỗ bảo hành để chạy lại rom xem sao :)

3. mobilecare24h

mobilecare24h Active Member

Theo mình bạn nên đổi máy cho nó lành :D

4. dokyson

dokyson Active Member

Hàng FPT nó là ROM quốc tế mà, chắc có thể cài đặt gì không đúng hoặc xung đột phần mềm nào đó cài vào thôi. Bác chủ Factory reset lại máy và không cài thêm bất cứ gì rồi theo dõi vài ngày xem sao

5. mandol

mandol New Member

Vâng , em nhớ là khi gõ 2 lần để tắt liên tục thì nó bị vậy đấy nên mấy hôm nay em reset lại máy và để cho màn hình tự tắt thì ko bị nữa . Cảm ơn các bác