Hỏi LG G pro AT&T mấy cửa hàng mới nhập về là hàng dựng ?

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi Thien, 17 Tháng một 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vananuan

vananuan Well-Known Member

- Tại sao bạn lại bô bô bảo vệ Thien ? Hay là bạn và Thien cấu kết với nhau để PR rẻ tiền cho cửa hàng kia ? Tôi kêu đóng topic vì có những người như bạn nói chuyện mà thiếu căn cứ,chỉ bo bo cái miệng rống mà chẳng đưa ra một tí gì để người khác tin.
    Nghe Thien nói thế là tin theo rồi làm điều sằn bậy thì có nên đóng topic không ? Nếu bạn đưa ra chứng cứ cho những gì bạn nói thì Tôi phục !

- Buôn bán với ShowBIZ chẳng có gì khác nhau về cách thức quảng bá thương hiệu hết : có người quân tử đi đừng chính thì cũng có những kẻ ti tiện chơi bẩn thiểu đi đường tà đạo !
    Dính phốt ? có thật sự dính phốt không ? cái trò lừa gạt này mà cũng đem ra chơi ư ? Vu khống toàn bộ cửa hàng đều chơi cùng 1 nguồn hàng như nhau rồi tự PR nơi này bán rẻ nhất với nguồn hàng như nhau thì có phải dính phốt không hay là chơi trò ngậm máu phun người ?
    Nếu tìm Google thì với tay nghề kiểm tra máy siêu đẳng của Thien lại không biết Google trước khi mua sao ?

2. vananuan

3. roki_asi

roki_asi Active Member

Đầu tiên mình xin nhắc lại là bạn nên thêm thêm i ốt vào khẩu phần ăn hàng ngày :)
    Cấu kết với nhau ??? Mình chẳng bảo vệ ai cả , mình bảo vệ quyền lợi của mình , của người mua hàng , thế thôi , quyền lợi của bọn mình mà , đc phép đặt những câu hỏi ngớ ngẩn nhưng phải nhận những câu trả lời ưng nhất , chứ ko phải cái kiểu trả lời lấp liếm về nguồn gốc , nắp lưng mất ở nhiều cửa hàng vì 1 lý do củ khoai

Thật à bác , hai con ốc 2 mầu khác nhau kìa :laugh: , ai biết bạn bác là ai , bác đưa lên làm gì , xách tay từ mỹ tho à , lấy đâu bằng chứng , mình chỉ thấy một điều là các máy gpro att hiện có ở 1 số cửa hàng , lệch tem , mất nắp hàng loạt , và Hàn Quốc ko dùng hàng att là cái chắc , tội tình gì khi hàng nhà mạng rẻ thế , mình sợ máy đã qua trung quốc , nếu thật thế thì là vấn đề to đấy

4. vananuan

Vậy thì qua bên cửa hàng bên kia mà đặt câu hỏi chứ đừng có ở đây mà phá rối !
    Cho phép đặt câu hỏi ngớ ngẩn ?
    Đúng là tức cười nhỉ !

Tôi biết thế nào bạn cũng sẽ dính câu mà !
    há há .....
    Bạn tưởng toàn bộ ốc đều cùng 1 màu sao ? há há ... bạn lòi ra sự hiểu biết nông cạn rồi đó !
    Một số vị trí trên thiết bị sẽ có ốc khác đó bạn ơi há há .............

5. vananuan

Đọc để thêm kiến thức đi bạn ơi ,không có cùng màu ốc đâu .

Công nhận phổ cập kiến thức cho bạn và Thien thật là mệt đó há há ....

6. vananuan

Vậy Bác lấy đâu ra chứng cứ để ủng hộ và vuốt đuôi theo Thien nào ? Tôi đưa pic thì Bác phản đối còn cái pic của Thien thì Bác lại tung hô !
    Hiểu quá rồi nhỉ ?
    Rôi thêm cái vụ vu khống các cửa hàng khác này nọ thì chỉ là miệng bác và Thien thôi chứ có chứng cứ gì không ?
    ==========================

7. rubby2

rubby2 New Member

mình k nói riêng dòng LG nhé, cả samsung và 1 vài em htc,nokia mình cũng thấy hiện tượng trên, nhưng mình cũng xin nói rõ thế này, thường tem info máy nằm trong 1 khuôn riêng và d9c dán trong khuôn đó sau lưng máy, nếu vị trí lệch nhưng vẫn trong này thì đó là bình thường, 1 số máy k có khuôn như vậy nhưng sẽ có ký hiệu chữ L ở 1 số góc và nếu tem nằm trong này có lệch cũng k sao, lệch hơn thì mới có chuyện.

Còn tại sao lệch tem: trước đây mình chơi samsung nhiều, trường hợp máy bị mất imei cũng khá nhiều, nhưng có thể dùng box repair lại mất chưa đến 5p ( máy phải root) và sau đó cũng chính vì vụ này nên các máy nấu lại mới dùng những imei trên bộ vỏ còn đẹp ghi lại cho trùng nhau. Cá biệt 1 số tem giả lấy imei 1 số máy còn bảo hành sau đó in imei ra dán lên và sau đó ghi vào máy luôn.

2 máy cùng imei có hoạt động được ko : Được nhưng không ổn định lắm, chắc các bạn biết ngoài imei theo máy ra thì còn 1 dãy imei bắt đầu bằng 00499...., cái này những máy nào mất imei backup vào thì sẽ có sóng gió trở lại, nhưng máy hoạt động đôi khi miss call, có sóng nhưng k call hay nhận call đc...

Killer_Bean thích bài này.
  8. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn Vietnam's Gsm Team

Thế túm lại Hoàng Gia Mobile là cái cửa hàng nào. Bác là cái cửa hàng nào mà cứ cãi nhau um củ tỏi thế này. đọc 8 trang chả hiểu cái topic này sinh ra để mod và thớt và mấy người bâu xâu kia cãi nhau thì phải @-).

9. roki_asi

roki_asi Active Member

Nhà thiếu tiền mua it ốt thì qua đây mình cho nhé , obama nào mà lại để con cái thiếu chất thế này cơ chứ , mình chân thành đồng cảm với bạn
    Tung hô gì đâu , píc của khách hàng họ chụp tất nhiên sẽ giá trị và khách quan hơn những thành phần như bạn chụp r
    Còn về chuyện PR mình đã nói rồi , thế mà bạn vẫn chưa thông , chắc tại thiếu i ốt , bạn có phải là toanbingo ko thế , trc giờ mình thấy có mỗi tên này là khó thông đến thế

10. vuminhdoan_vt91

vuminhdoan_vt91 Active Member

Mình chỉ là người dùng vào đọc thôi , vào thấy bạn áp đặt cho 2 ông kia pr rẻ tiền , mà thực tình bạn cũng chưa giải thích đc các vấn dề mà chủ top nêu ra lại luôn mồm kêu đóng topic , cả topic mình để ý mỗi bạn kêu đóng thì phải , chả phải bênh vực ai vì mình cũng là người dùng mình cũng có quyền lên tiếng
    PS: mấy mod đi qua mong đừng xóa topic , nhiều người dùng có quyền được biết về số tiền mình bỏ ra khi đi mua có xứng đáng với giá trị đã bỏ ra không

11. roki_asi

roki_asi Active Member

Hoàng Gia Mobile là cửa hàng bán hàng dựng , hàng TQ , đầu nguồn , có dấu hiệu nghi ngờ một số thương gia nhập hàng tại đây về bán cho ae , vì gro att mà những thương gia này bán đều mất nắp , tem lệch ... Và chúng đc bán với giá rẻ để câu khách

12. roki_asi

roki_asi Active Member

13. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn Vietnam's Gsm Team

Thế nó nằm ở đâu hở bác :-o để ae còn tránh

14. roki_asi

roki_asi Active Member

cứ tưởng bác
    đưa em gpro lên cơ , ai ngờ đang nói gpro , bác này
    lại đưa lên em nảo em nào , bác tìm em gpro nào có
    ốc khác nhau đi , với lại mình kiến thức cũng k bằng
    các cửa hàng và thành phần bám cửa hàng kiếm sống
    đc , mình thông cảm với bạn vì bann k có đủ i ốt để
    phát triển bt

15. mrduck88

mrduck88 Active Member

Cửa hàng nào bán hàng dựng nhue thế này bạn có thể nêu tên để anh em tránh được không?? bác cứ nói chung chung như vậy?? Hàng dựng thì con điện thoại nào chả có hàng dựng???

16. Buonbanchoi

Buonbanchoi Active Member

Cãi nhau với cộng tác viên làm zì chúng nó sống nhờ đó mà, khoá topic đi ai về nhà nấy

17. Văn Chức

Văn Chức Life Good

Mình Lock topic này lại . Các bạn muốn áp đặt hay cãi nhau vui lòng tự PM riêng cho nhau.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.