Hỏi LG G Pro F240S bị lỗi hiển thị bàn phím?

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi LinhHoangYolo, 18 Tháng mười một 2014.

1. LinhHoangYolo

LinhHoangYolo New Member

Các bạn giúp mình với. G Pro mình hôm nay tự dưng dở chứng với cái bàn phím. Mọi việc gõ, soạn thảo vẫn ok nhưng nó dở chứng khi không tự động ẩn đi dù mình làm bất kì tác vụ nào - kể cả ấn nút HOME. Chỉ có ấn BACK thì nó mới ẩn xuống dưới. Lỗi vặt nhưng rất khó chịu.
    Cụ thể thì đây:
    Mình bôi đen hết đoạn văn bản thì 2 con trỏ của mình bị lấp sau bàn phím.
    Mình mở Easy Touch lên cũng chìm nghỉm sau bàn phím.
    Đến mức kéo Status Bar xuống cũng bị đè, cáu :mad::mad::mad:
    Ra đến Home Screen rồi mà bàn phím vẫn còn hiện, aghhhhhhhhhhhh :alien::alien::alien:
    Mình đã gỡ rồi cài lại Laban Key, đổi sang Gõ Tiếng Việt, Swiftkey, LG keyboard đủ thứ rồi mà ko thay đổi gì :roflmao::roflmao::roflmao:
    À nói thêm trc có 1 tgian máy cũng bị lỗi này, sau thì ko bị nữa, và sáng nay lại bị. Các bạn giúp mình với chứ mình đang siêu bực. Mình cảm ơn :inlove::inlove::inlove:

2. minhtuan

minhtuan Member

Bác thử reset lại máy xem tn

3. LinhHoangYolo

LinhHoangYolo New Member

Ý bác @minhtuan là Factory reset lại máy sao? Thực sự thì mình khá ngại làm việc đấy :geek::geek::geek:

4. msmobile_kt2

msmobile_kt2 Đột tử

bac kiem tra lại cảm ứng đi, 3845#*240# test xem ntn,nếu vẫn k hết bác tắt nguồn hoặc tháo pin ra để it phút cho mát máy

5. LinhHoangYolo

LinhHoangYolo New Member

Máy mình mọi thao tác vẫn bt bác @msmobile_kt2 ạ, mình cũng tắt đi bật lại vài lần rồi mà ko đc :(
    Còn test hidden menu có nhiều mục quá, mình ko rành lắm, bác nói rõ thêm đc ko? Cảm ơn bác :D

msmobile_kt2 thích bài này.
  6. LinhHoangYolo

LinhHoangYolo New Member

ĐÃ TÌM RA LỖI!
    Máy mình đang chạy module Flat Style Colored Bars của Xposed, mình có bật cái Config button ở góc trên bên trái màn hình. Vừa mình thử tắt đi thì mọi thứ đã trở lại bt.
    Chợt nhớ ngày xưa mình có dùng app Button Savior cũng hiện nút ảo cố định trên màn hình như vậy và bàn phím mình cũng bị lỗi như trên. Theo mình nghĩ có lẽ do xung đột gì đó. Giờ thì máy đã ổn. Phấn khởi quá :unsure::unsure::unsure:
    Cảm ơn các bác đã giúp đỡ. Topic có thể closed đc rồi!

msmobile_kt2 thích bài này.
  7. msmobile_kt2

msmobile_kt2 Đột tử

goog luck