Hỏi LG G-pro Reset máy thì bị về chế độ recovery ?

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi Mrlllhung, 10 Tháng chín 2014.

1. Mrlllhung

Mrlllhung Member

như tiêu đề bác nào cho em hỏi cái , em có vào phần xác lập lại trong máy giờ cũng ko nhớ rõ nữa nhưng dạng kiểu reset lại máy thôi , khởi động lại con người yêu em nó lại đơ ở phần recovery v6.0.4.4

em đã wipe data / Factory reset , wipe cache .... xong rồi bắn bản room kitkat v1.5 > 4.4.2 của hoangnova vào nhưng vẫn ko được , con android nó lăn đùng ra chết và có dấu chấm ! đỏ ở bụng nó , chạy KDZ thì lại báo lỗi > làm theo hướng dẫn của bạn Đạt Nguyễn > Hướng dẫn KDZ rom gốc

nên chỉ vào được chế độ up KDZ qua download mode ( lỗi hình ) , khởi động máy lại góc trái của máy có chữ nhỏ nhỏ 2 dòng secure booting erro gì gì nữa ấy , mong các bác chỉ giáo

hiện tại ko vào được menu máy để > USB Debugging và chọn chế độ kết nối LG Software rồi UL và recovery làm sao bây giờ các bác

Last edited: 10 Tháng chín 2014
  2. nguyenanhduc141991

nguyenanhduc141991 New Member

bạn khôi phục cài đặt từ bản của vdt à.hehe.bạn up lại rom là ok thui.b ở đâu có j pm cho m m hỗ trợ cho 01679741991

Mrlllhung thích bài này.
  3. trunghieu9909

trunghieu9909 Đột tử

Ban tải file này về: http://lgviet.com/forum/attachments/zero_misc_fix_factory_data_reset_recovery-zip.21705/ cop vào thẻ nhớ vào rec flash như up rom để thoát treo rec. Chú ý: Up rec cứng và up rom cook rồi thì không được factory reset đâu nhé nếu factory reset là bị treo rec chỉ factory reset khi ở rom stock chưa root và cài rec.

4. nangam92

nangam92 New Member

@hoangnova a giup em vs e vao 3845#*180# vaof only ~(-_-) vao factory reset gio em khong thoat ra duoc a oi....(≧∇≦)

5. GameTester

GameTester New Member

máy mình giờ cũng bị treo ở recovery, reset hay up lại rom vẫn không được, mỗi lần reset nó báo secure booting error, boot unlock , so success root, giờ phải làm sao hả mọi người

6. GameTester

GameTester New Member

Có ai online không giúp mình với :ninja:

7. GameTester

GameTester New Member

bác ơi, mình bị treo ở recovery cmw 6.0.5.0 philz touch ấy, giờ cứ bật lên là vào recovery k chọn file flash qua thẻ nhớ cái file kia của bác được :ninja: bác online giúp em với

8. trunghieu9909

trunghieu9909 Đột tử

Chỉ còn cách kdz lại thôi. Bạn KDZ lại là được.

GameTester thích bài này.
  9. hoangductien92

hoangductien92 New Member

Kdz offline cài drive đầy đủ là ok thui.

GameTester thích bài này.