Hỏi Lg G Pro sạc bằng sạc Lg sài nhanh hết pin hơn sạc ss.

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi thuanphong_mufc, 21 Tháng hai 2014.

1. thuanphong_mufc

thuanphong_mufc Member

Ae cho hỏi tình hình là máy mình mua ko có sạc mình lấy sạc của Note 2 và S3 sạc cho e nó nhưng máy loạn cảm ứng khi sạc nên mình ko dám sạc nữa vì sợ hư cảm ứng. Và đi mua sạc của Lg G Pro việt nam loại 1.2A tại Trung tâm Lg về sạc. Nhưng sau 2 ngày sử dụng thì mình thấy sạc bằng sạc Lg thì sử dụng pin nhanh hết hơn sạc Ss( đã test rất kỹ tần suất sử dụng như nhau) Và sạc cũng như nhau ln. Sau khi pin 100% mình để thêm tầm 1h mới rút ra...

2. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Vụ này lần đầu nghe đấy, cho mình hỏi là thời gian chênh nhau là bao nhiêu vậy bạn? :)

3. thuanphong_mufc

thuanphong_mufc Member

Khoảng gần 1h online b. Dễ thấy nhất là khi 100% sạc bằng sạc SS thì khoảng 15p mới giựt xuống 99%. Còn sạc Lg thì khoảng 4p là giựt xuống rồi. Cho dù pin đầy để thêm cả tiếng nữa cũng z.

4. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Cái vụ 100% xuống 99% thì không nói lên được điều gì đâu.
    Sạc pin thì đến 90-99% là rút ra, và không được để dưới 15% nhé bạn! :)

Vì khi sạc đầy mà không rút ra thì vẫn có 1 dòng nhỏ vẫn tống vào pin và gây nóng pin, chai pin.

5. BoyTomMy

BoyTomMy Member

Sao ko lấy sạc 1.8 bác nhỉ ?

6. thuanphong_mufc

thuanphong_mufc Member

Sạc 1.2A có ảnh hưởng gì đến máy và Pin ko b. Tại mình thấy G Pro việt nam có 1.2 à nên mình lấy loại 1.2. Với lại mình sạc qua đêm nhiều thấy loại 1A của S3 sạc cũng khá nhanh rồi nên mình lấy 1.2A thôi. Ko biết sử dụng lâu dài có tốt ko. Chứ trước mắt mình yhấy ko loạn cảm ứng như sạc Lg rồi.

7. BoyTomMy

BoyTomMy Member

Sạc zin của LG cho G Pro là 1.8, bạn dùng dòng 1.2 sạc sẽ rất lâu !!! Mình mua F240 bên didongthongminh đc tặng cái sạc zin 1.2A sạc tầm 4h pin mới đầy chuyển qua 1.8 thì tầm 2 tiếng rưỡi là pin đầy :D Ngon lành cành đào ;)

8. thuanphong_mufc

thuanphong_mufc Member

Mình ko quan trọng sạc bao lâu bạn. mình chỉ quan trọng là sạc 1.2 của LG vn sạc có thể gây ảnh hưởng đến máy và pin ko thôi. tại thói quen của mình là sài nguyên ngày tới tối sạc rồi để đó đi ngủ mà.

AC_Khanh01 thích bài này.
  9. thuanphong_mufc

thuanphong_mufc Member

ae cho hỏi G Pro hàn sạc củ sạc của Gpro vn 1.2a như thế có hại cho máy và pin ko ta?

10. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

thuanphong_mufc thích bài này.
  11. Lê Phúc

Lê Phúc Member

m GX xài sạc SS 2a lâu hết pin nhưng sợ loạn cảm ứng nên ms đổi sạc lg 1.8a mà pin xuống nhanh hơn ss

12. thangnv15

thangnv15 New Member

Các anh cho em hỏi, em mới mua con Lg G Pro, dùng rất ok nhưng khi sạc pin thì pin rất nhanh đầy (sạc từ 15% đến 100% chỉ mất 1h30 phút) và tất nhiên là khi sử dụng thì pin cũng tụt rất nhanh. Nhưng sau đó em để sạc khoảng 3h thì pin dùng rất ok, dùng wifi khoảng 4p tụt 1% pin. Các anh dùng nhiều xử lý giúp em tình trạng pin đầy ảo với. thanks

13. clickc

clickc New Member

nó báo pin ảo thôi mà, mình cũng vậy, cứ để tầm 2h30 thì rút ra

14. hungnd352

hungnd352 Member

Khái niệm "pin ảo" không đúng với thực tế. Nếu để ý các bạn sẽ thấy. Nếu sạc pin nhanh đầy sẽ đồng thời với tình trạng pin và cục sạc nóng. Điều đó chứng tỏ dòng sạc chạy trong mạch lớn. Nếu duy trì dòng nạp lớn hơn mức bình thường sẽ dẫn đến quá trình chuyển đổi điện, hóa trong pin ở tình trạng bị cưỡng bức dẫn đến kết quả thời gian xả điện và tuổi thọ của pin ngắn lại. Với pin lithium-Ion nhiệt độ môi trường ảnh hưởng lớn đến tuổi thọ của pin, nhiệt độ lý tưởng với pin xung quanh 20 độ C. Bất cứ lý do gì làm pin nóng quá mức ( >40 độ) đều làm pin giảm tuổi thọ. Còn nói đến củ sac. Nên hiểu là củ sạc khi sạc pin đóng vai trò là nguồn cấp năng lượng, pin đóng vai trò phụ tải tiêu thụ điện. Để cục sạc không bị quá tải, dẫn đến hỏng thì công suất (tức số amper dòng điện) do cục sạc tạo ra phải = hoặc lớn hơn dòng nạp cho pin. Với pin của ĐTGpro 240, dòng lớn nhất khi nạp cỡ 1.5-1.8 A. Khi pin sắp đầy dòng giảm dần gần về 0 amper. Nếu dùng cục sạc có dòng 1.2A để sạc pin có dung lượng 3140mAh sẽ làm cục sạc quá tải có thể làm hỏng IC ổn áp trong cục sạc. Nên biết, có thể dùng cục sạc của ĐT có pin dung lượng lớn để sạc cho ĐT có pin dung lượng nhỏ (nếu điện thế cục sạc = nhau), nhưng không nên làm ngược lại.

15. thangnv15

thangnv15 New Member

Bác cũng bị tình trạng giống em à ?

16. hoàn-cb

hoàn-cb Active Member

mình vừa mua may lg g pro f240l tai didongmago anh ấy cho sạc 1.8a mà. mình dùng thấy lâu phế