LG G2 ám vàng dọc màn hình :(

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Hoàng Anh no1, 24 Tháng mười một 2015.

1. Hoàng Anh no1

Hoàng Anh no1 Member

Cho mình hỏi cái LG G2 cuẩ mình nó bị ám vàng dọc 2 bên viền màn hình kiểu này thì sửa làm sao đây ạ. Bác nào đã fix được chỉ dùm với. Rất cảm ơn :(

2. msmobile

msmobile Well-Known Member

Dạ cái này bác thay cảm ứng thôi bác ạ. Màm cảm ứng của bác bị lỗi rồi bác ạ. Nếu ko khó chịu lắm thì bác để vậy vẫn dùng được ạ.

Hoàng Anh no1 thích bài này.
  3. traudat

traudat New Member

Trả lời 1 câu quá thiếu suy nghĩ. Màn hình ám vàng rìa máy là do chất lượng mh xuống cấp do dùng lâu hoặc lỗi thì phải thay mh chứ cảm ứng liên quan gì, nhưng vì g2 cảm ứng và màn dính liền nếu bóc màn ra cảm ứng sẽ chết. Vậy nên nếu thay phải thay full bộ

Hoàng Anh no1 and msmobile like this.
  4. msmobile

Dạ em xin giải thích cho bác biết và lần sau bác thấy câu trả lời như vậy thì bác có cách suy nghĩ xác. màn hình ám vàng là tấm phản quang bên trong bị khí vào bị hở hay có vấn đề liên quan đến phản quang, phản quang thì nằm ở phần cảm ứng chứ không phải phần kính, cảm ứng và kính có thể tách ra được bác hiểu chưa. Và bị hỏng thế này thì qua em thay cảm ứng ạ. Chúc bác có thêm những kiến thức thú vị.

Hoàng Anh no1 thích bài này.
  5. Hoàng Anh no1

Hoàng Anh no1 Member

Bác cho cái giá cảm ứng em G2 luôn với. Tiện thể nếu bán vỏ G2 thì cho em giá luôn . Dù sao cũng cảm ơn các bác mà em mới hiểu được con bệnh thế kỷ này :D:D:D

msmobile thích bài này.
  6. msmobile

Vâng em mời bác sang bên em thay cảm ứng ạ. Giá bên em rất mời mời bác xem link ạ.