LG G2 bị làm sao thế này!! Help !!

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi KenUtd, 9 Tháng mười hai 2014.

1. KenUtd

KenUtd New Member

Tự dưng hôm nay con LG G2 d800 của mình bị sao ấy??? Pin đang ở mức 16% thì mình găm sạc nó không vào pin, vào settings thì nó báo not charging???? cũng không có biểu tượng đã sạc hình sấm sét như thông thường. Thử tắt nguồn rồi sạc thì nó vô nhưng rất chậm, không bằng mình sạc như thông thường, mình sạc sạc zin nhé, sạc bình thường mất có 1h30 là đầy!!. Thử bật nguồn lên lạc lần nữa (vẫn cấm dây sạc) thì nó lại vào pin sạc được nhưng lại mất sống như chưa lắp sim?? " not services" . Thử 1 lần nữa tắt nguồn, nhưng tháo dây sạc chờ lên mới cắm sạc lại thì có sống, có mạng?? nhưng lại sạc không đc, lặp đi lặp lại có sống thì sạc không đc, không thì sạc được, nhưng pin lên chậm. Mình sài rom gốc chưa 1 lần up romcook , đang ở 4.4.2. Nó bị làm sao thế ae, giúp mình với.
    Mình đang ở nước ngoài không đem ra tiệm được!!!:cry:

2. KenUtd

KenUtd New Member

H phải làm sao đây, ai cho ý kiến với :roflmao:

3. nthone

nthone Active Member

Khó

Sent from my LG-E988 using Tapatalk

KenUtd thích bài này.
  4. KenUtd

KenUtd New Member

Hiện h mình không biết phải làm gì, có nên restore lại lại bạn? trc đây mình có backup rom lại đề phòng bấc chắc!:cry:

5. 3t store

3t store Active Member

Bạn thức khuya quá nhỉ. Trước khi máy bị tình trạng trên bạn có vô tình để rớt hay bị ẩm nước gì không? Nếu tự dưng bị thì bạn thử back up lại dữ liệu sau đó up lại rom gốc xem sao nhé. Nếu vẫn không hết thì khả năng cao là do bị phần cứng rồi. Nếu máy còn bảo hành thì mang đi bảo hành bạn nhé

KenUtd thích bài này.
  6. nguyennghia

nguyennghia Active Member

nếu bạn đã có 1 bản backup rom truoc đó để dự phòng thì bạn thử restore lại xem,nếu không được thì kdz lại