LG G2 CÓ NÊN DÙNG MIẾNG DÁN CƯỜNG LỰC CHỐNG VA ĐẬP ?

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi NGÔ MINH THÁI, 21 Tháng năm 2014.

1. xacuop

xacuop Active Member

not at all, g9

ldp_33 thích bài này.
  2. ngoctuyenjyp

ngoctuyenjyp Active Member

Loại Buff ở trên ko phải là mặt kính mà là dạng nhựa dẻo, mình có thể khẳng định 100%.

3. kien2810

kien2810 Member

Cái kia là buff,ko phải kính cường lực,ko đạt độ cứng và độ trong như kính 9H :D

ngoctuyenjyp thích bài này.
  4. pngbatho

pngbatho Active Member

Buff là hàng dỏm bác ạ...hôm trước mua xong về dán 2 hồi loay hoay ẻm tách thành 2 miếng dán màn hình luôn...9H mới đúng là kính chịu lực...hôm qua em dùng compa thằng cháu cào cào quá trời mà hok trầy

5. loiduongmat

loiduongmat New Member

Em giữ máy rất cẩn thận, nhưng ko hiểu lý do tại sao hôm nay nhìn ra miếng dán Nillkin của em bị 1 vết xước khoảng 1cm rồi. Ko biết có phải do hạt cát nào ko chứ dao cứa nó cũng đâu có xước :(

6. kien2810

kien2810 Member

Có khi nào để chìa khóa chung với G2 :D

7. mrvoldemort93

mrvoldemort93 New Member

Mình dán nillkin 9H + dùng quickwindow đi kèm, mà cái viền cửa sổ cào cào tí cũng trầy, ức chế quá tháo quickwindow luôn ~~

8. hainguyen

hainguyen Active Member

Ko may dình hạt cát thế nào chứ bác. E dung miếng nikil theo ốp thôi chứ ko phải 9h với quickckver theo máy VN 4 tháng nay có bị trầy đâu dủ là nhỏ.

9. mrvoldemort93

mrvoldemort93 New Member

Thế thì lạ nhỉ. Mình cũng mới dùng thôi mà đã thấy vài vết xước nhỏ r`, soi kĩ lắm mới thấy. Hoảng quá tháo ra luôn, ra ngoài mua case fake về xài, quá nhọ ~~

10. hainguyen

hainguyen Active Member

Bác kiểm tra cái quichcover của bác chỗ cái ô trống xem cái viền kim loại coa bị cong vênh hay lồi lõm gì ko. E dùng suốt có sao đâu bác. Có hàng xịn mà phải đi mua đồ fake về sài nghe ức chế lắm

11. hoangbud

hoangbud Member

^_^ e qt luôn

12. g-pro

g-pro New Member

chắc bản phải dùng hẳn kính chống đạn rồi

13. phithang84

phithang84 Member

vừa dán miếng dán kính cường lực cho lg G2 ở chiemtaimobile.vn giá 160k có nhận xét như sau. Về nhãn hiệu thì không biết chỉ thấy toàn tiếng trung quốc, không thấy được hộp. Dán vào thì đẹp không bị hở 2 bên mép. Bên đó nói bản D802 thì không bị hở mép,còn bản nội địa Hàn Quốc thì bị hở mép một ít thôi. bản của mình D802 nên không bị.Phong cách phục vụ ở đo tốt không có gì phải phàn nàn. dán giùm mình cẩn thận.

hienvinh84 thích bài này.
  14. kien2810

kien2810 Member

15. virus_muzic

virus_muzic Member

Bác nào dán miếng chống cường luwck của Nillkin rồi thì cho em hỏi, miếng dán dày như vậy dán vào thì màn hình nó có bớt "nổi" đi không ạ :geek: Tại con G2 đẹp nhất là cái màn hình nổi, chỉ sợ miếng dán dày quá thôi !

16. kien2810

kien2810 Member

Giảm đi 1 chút nhưng bác sẽ ko cảm nhận ra đâu.

virus_muzic thích bài này.
  17. thuanhavtc

thuanhavtc New Member

Mình ở hải phòng ai có thể chỉ mình có thẻ mua miếng dán 9h nillkin ở đâu hải phòng dk ko ak tks nhiều

18. kuphick

kuphick Active Member

Miếng dán TUNO made in Vietnam,hàng rất chuẩn,thừa viền ko đáng kể,dòng docomo hay thừa hơn Qte và Hàn Quốc
    Em ở 12 Tô Vĩnh Diện - Hà Nội,bác nào máu qua em nhé,giá 120k,ship toàn quốc thêm 20k,mua 2 miếng FREE ship toàn quốc
    Bao test = búa đập tại chỗ,vỡ màn e mua lại máy giá 5,5tr

0966 504 677

Bác nào thích silicon sần sần (đen,trắng) em cũng chiều,giá 40k,dùng thì an toàn đừng hỏi :D

19. nobitanhl

nobitanhl New Member

Hiện tại mình đang dùng DCM với ốp lưng Slim Amor và dán cường lực 9+ Nillkin cùng ở chỗ bác Lesang. Cảm nhận rất ổn vì khi đã dùng SGP thì vấn đề ko dính ở mép của miếng dán cường lực là ko đáng kể vì nó khá sát với phần viền ốp của SGP. Khả năng chống va đập của SGP và khả năng chống trầy màn hình của 9+ thì ko phải bản, mình vừa đi nghỉ mát về và trong quá trình đi thì có cho em DCM bay từ tầm cao 1m5 xuống sàn bê tông. May là em nó tiếp đất theo góc máy (chứ ko úp mặt xuống) nên em DCM lộn thêm 2,3 vòng mà ko có 1 tiếng va đập nào (SGP ở góc bằng cao su nên chỉ có tiếng bịch thôi). màn ko xi nhê gì.

Điều mất điểm duy nhất:
    Với SGP: là nó khá nặng, lắp vào máy cảm giác gần như máy nặng lên gấp rưỡi
    Với Nillkin 9+: Thì do lớp cường lực khá dày (0,3mm) nên cho cảm giác cấn ở đỉnh máy (khi vuốt kéo thanh bar trên đỉnh xuống)
    Còn vấn đề mép ko kín của DCM khi dán 9+ thì nói thật, khi bác đi ngoài đường thì bó tay ko thể nhìn thấy nó. Chỉ nhìn thấy nó khi ngồi cafe, và góc nhìn nghiêng thôi.

Lesang.vn thích bài này.
  20. goseiger87

goseiger87 Active Member

xin lỗi top nhé.. sau 1 thời gian dán kính cường lực Nikkin, mình thấy rất hài lòng, tuy mặt kính vẫn dính vân tay nhưng củng dễ lau, đút vào quần rút ra là sạch lúc nào ko biết.
    còn về viền thì rất nhạt, hay tại mắt đã quen. nhưng cảm thấy ko có gì khó chịu cả.. trái lại giờ thấy rất hài lòng. mặt kính rất sáng, ko sợ bị lóa khi xem đt ngoài đường lúc trời nắng gắt, vẫn xem rất đẹp và sáng dù chỉ để 50% độ sáng.
    kính Nikkin rất tuyệt vời ạ :unsure: