Lg G2 của mình có bình thường? Xin mọi người tư vấn cái.

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi MRPHUONG, 24 Tháng bảy 2014.

1. MRPHUONG

MRPHUONG New Member

Mình mới mua LG G2 xách tay của Hàn.
    Sau vào ngày trả nghiệm thì mình thấy:
    -Sáng ngủ dậy mở 3G ko lên, mình phải chuyển sang chế độ máy bay xong đó tắt đi thì 3G mới hiện lên.
    -tắt hết các ứng dụng và 3G thì pin sụt 6% trong 1 đêm
    -Mở 3G liên tục thì 10' đi 1%

Chơi mấy game nhẹ nhẹ như chém hoa quả, mấy cái linh tinh mà có cảm giác giật giật. (chơi Đoạt Mỹ Nhân thì giật tưng bừng) vậy mà mình cứ nghĩ với RAM nhưng thế, chip như thế thì chơi game mượt lắm :(
    vào bộ nhớ máy thì Ram chỉ còn trống mỗi 500M/1,8G
    Mình đang dùng 4.2.2 vẫn còn nhiều ứng dụng của Hàn, chả biết cái anh bán máy úp room quốc tế chưa nữa, sms thì 140- ký tự.
    Vậy với những gì mình nói bên trên thì máy mình có bình thường ko?

2. dungpna

dungpna Member

ầy hình như là kernel củ chuối hoặc rom củ chuối còn nếu không phải thì máy bác bị dựng cmmr :cry: . Pin thì cũng bị bị chai rồi hay sao đó . Em xin hết:roflmao:

3. bblong

bblong New Member

Bạn mua brandnew hay 2nd? Thử root máy rồi cài cook rom lamhoang hay cloudfa xem có cải thiện ko?rom stock có nhiều ứng dụng chạy ngầm nên hơi hao pin

4. tranghua0506

tranghua0506 Active Member

Up ROM khac xem het khong ban.neu ko het Thi hoi ngi ngo.Minh cung g2 han day.moi xai gan 1 thang dag lo so ko biet tuong laid no se be day.hjx

MRPHUONG thích bài này.
  5. MRPHUONG

MRPHUONG New Member

Làm sao để biết máy có bị dựng ko? mình chỉ biết máy của mình là "hàng lướt" :(( không có hộp, khi nhận đc máy thì có mỗi máy và củ sac, ngoài ra chả có gì hết :(

6. MRPHUONG

MRPHUONG New Member

haizz, mình giờ cũng đang lo lo cái máy của mình đây. Tự dưng thấy hối hận quá, tham rẻ, cứ tưởng 5,8tr mua đc full box, nào ngờ mua phải hàng like new

7. MRPHUONG

MRPHUONG New Member

có bài nào hướng dẫn root máy chi tiết không bạn? mình mới mua máy lần đầu tiên nên chưa biết gì về cài . Mà mình xài bản Hàn này có sợ cài xong bị lỗi lại phải up lại room gốc không nhỉ?

8. MRPHUONG

MRPHUONG New Member

Bao test 1 tuần mà htrc lỡ rơi phát xuống đất, sứt mẻ tí viền, không biết có đổi lại đc không nữa. Có nên không mua nữa và chịu mất 10% giá trị không nhỉ? mình chuyển sang mua Z cho bền dùng Lg này tự nhiên ghê ghê

9. lomo9999

lomo9999 New Member

Em cũng mới mua G2 bản Hàn xẻng. Máy của em có hiện tượng đưa lên nghe thì màn không tự động tắt đi và bỏ ra khỏi tai thì máy không tự động hiện ra. Mà hình như dòng F320S này ko có tính năng Answer me hay sao ý nhỉ? Máy của em như vậy không biết bị lỗi gì nhỉ?

10. LGNo1

LGNo1 Active Member

Mình thấy máy bạn bình thường mà.Bạn mua hàng lướt có khi còn ngon hơn máy fullbox hoặc brandnew.Dì mình cũng đang xài 1 con Op G Hàn (hàng lướt chỉ máy và sạc cáp đây),Dì mình xài gần 2 năm nay có sao đâu.Máy bạn đang xài rom stock 4.2.2 chưa root , còn nhiều app Hàn và chưa tối ưu hệ thống.Hiện tại đã có rom G3 port cho G2 rồi.Bạn chỉ cần root và cài rom lại là ok ngay.Còn về pin thì pin máy bạn tốt đó.Chưa up rom cook mà pin sụt vậy là ok rồi.

Sent from my LG-F320K using Tapatalk 2

11. MRPHUONG

MRPHUONG New Member

Bạn ơi, hướng dẫn mình làm đi. :D mình chả biết bắt đầu từ đâu, và cài những phần mềm gì.

12. LGNo1

LGNo1 Active Member

http://lgviet.com/forum/index.php?threads/4358/
    Bạn qua đây đọc và tham khảo nha.

Sent from my LG-F320K using Tapatalk 2

13. bblong

bblong New Member

Ra ngoài
    Hướng dẫn root :lgviet.com/forum/threads/towelroot-su-ket-hop-hoan-hao-autorec.23089/
    Muốn up rom thì tìm hiểu mấy chủ đề trong forum,đã có sẵn hết rồi.Và mình khuyên bạn nếu muốn up rom thì nên đọc thật kỹ hướng dẫn trước khi làm,vì con g2 rất dễ chết.

14. tranghua0506

Minh thi mua o bkc hang trung bay gia 6490, chang co pk gi, chi dc moi cuc sac va tai nghe samsung.

Last edited: 8 Tháng tám 2014
  15. tranghua0506

Bn thu up rom di de la, ming cung la new member, cung tu hoc up rom lay thui.nho doc ky huong dan la ok.

16. gameps3

gameps3 New Member

Máy mình f320s màn tự động tắt khi đưa lên tai, có cuộc gọi tới đưa tai tự nhận cuộc gọi. Pin cứ 3 phút tụt 1% để qua đêm mất 2%. Đang dùng rom gốc