LG G2 D802 bị tắt màn hình

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi hoangdung0605, 31 Tháng mười 2014.

1. hoangdung0605

hoangdung0605 New Member

Em có con G2 D802 đang lướt web hay vào face 1 lúc lâu tự nhiên màn hình tắt phụp, nhưng chơi game lại chưa bị như thế bao giờ. Không phải do em để xx giây là tắt màn hình vì lúc đó ngón tay đang chạm trên màn hình mà, nên loại trừ khả năng này. Lúc đó màn hình tắt đen thui bấm nút nguồn cũng không thấy gì cả, cứ tưởng bị tắt nguồn tự động, bấm giữ nút nguồn 1 lúc cũng chẳng thấy ý kiến gì. Nó tự tắt ở đây không phải là tự tắt nguồn đâu các bác ạ. Nếu nó tự tắt nguồn và tự khởi động lại thì phải hiện logo LG sau đó mới vào màn hình chính. Nhưng sau đó để im vậy khoảng 10 đến 15 giây gì đó tự nhiên nó sáng trở lại, và nó vào thẳng màn hình khóa của máy luôn, mở khóa ra là vào thẳng chương trình đang chạy mà trước đó tự nhiên màn hình bị tắt ấy. Thỉnh thoảng bị nên em không chộp được nó để quay video lên đây. Các bác cho hỏi vậy là máy của em bị làm sao ạ, máy em còn bảo hành.
    Vấn đề nữa là Pin em nó ạ, không biết máy các bác thế nào. Từ khi em mất cái cáp USB theo máy, còn cái củ sạc. Em mua cáp USB xịn của thế giới di động thay vào (Tất nhiên không phái cáp zin của G2, vì cáp zin nó chỉ đi theo máy, không bán lẻ). Thì sạc pin thấy nhanh kinh khủng, pin còn 15% sạc mất 1h45 phút gì đó thì đầy với quả pin 3000 mAh và sử dụng bình thường nghe gọi khoảng 1 tiếng, nhắn tin khoảng 30 tin, vào mạng bằng wifi đọc báo khoảng 1.5h, chơi game bằng wifi khoảng 20, 30 phút gì đó. Độ sáng auto thì pin còn khoảng 20%, đó là toàn bộ hoạt động trong 1 ngày. Trước đó nếu sử dụng như thế nó cân 2 ngày là bt.
    Vậy có phải máy của em yếu sinh lý là do cáp đó không?
    Cám ơn mọi người đã đọc!

2. ndttung

ndttung New Member

Mình cũng bị lỗi này khá khó chịu. Máy mình D802 32gb lgvn. Đào mộ lên nhờ tư vấn hộ. Máy mình mua lại hình như bị eps kính rồi ấy

3. ShevaKaka

ShevaKaka New Member

Các bác sửa được lỗi này chưa :v

4. anhvumobilegovap

anhvumobilegovap Member

hcm ghe
    hcm ghé mình xử lý cho nhé

5. ShevaKaka

ShevaKaka New Member

Cho e hỏi đây là lỗi gì và sửa mất bnhiu ạ?

6. anhvumobilegovap

anhvumobilegovap Member

lổi này nhẹ thì xử lý 100k nặng nhất là 300k nha

7. ShevaKaka

ShevaKaka New Member

Bác cứ nói qua cho e về lỗi với