LG G2 Docomo có vấn đề ??? Mong Cao thủ chỉ giáo !

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi dathanglinhkien, 17 Tháng sáu 2014.

1. dathanglinhkien

dathanglinhkien New Member

Anh em LGviet cho mình hỏi có bà chị mới gởi về con G2 Docomo Nhật đang chạy Rom V3 vandieutot mà sao chiến mấy game nặng Asfalt 8 Airbone + Dungeon Hunter + Heroe of order and chaos hay bị giật giật + lag nhẹ ( chơi offline + test trên cty có wifi khủng )

Các chức năng khác thì hoạt động mượt mà !
    Hôm nay nhả về Rom gốc cũng bị y chang vậy là do máy mình có vấn đề hay do Rom chưa tối ưu ? Mong các cao thủ chỉ giáo ;)

2. dig31

dig31 New Member

Chắc tại bạn để chạy ngầm nhiều quá nó ngốn hết ram khi chơi

3. dathanglinhkien

dathanglinhkien New Member

Dạ ko có đâu bác! Em clear all ứng dụng ngầm để test game nặng mà! Ko biết sao máy em chạy nó bị giật giật lúc nhiều xe hoặc đồ họa cao !

Asfalt 8 em chạy hight settings thì bị tình trạng lag nhẹ + giật giật còn để medium thì mượt :cry: Có anh em nào bị tình trạng này chưa ta ??

4. yehyehyeh

yehyehyeh Member

5. yehyehyeh

yehyehyeh Member

Sau khi kiểm tra xong bạn có thể cài thêm app Performance Profile này :
    http://forum.xda-developers.com/xposed/modules/xposed-performance-profile-t2723739

Nhớ cài thêm Xposed Installer, install xposed framework, active module "Performanc Profile", reboot.
    http://forum.xda-developers.com/xposed/framework-xposed-rom-modding-modifying-t1574401

Sau đó mở app Performance Profile lên, add 1 profile cho các game của bạn chơi, ví dụ Asphalt 8. Rồi chỉnh xung nhịp CPU, gorvernor, xung GPU, I/O Schedule ... Chỉnh xong vào test lại xem game còn giật lag không ^_^

6. Default

Default Member

Về rom Stock đi bác đảm bảo ko 1 lần khựng hình.Mình Dirt trong Asphalt 8 mượt phê hồn luôn.Còn muốn mượt nữa thì loại bỏ toàn bộ hiệu ứng của game.Asphalt 8 e để bt lock 30FPS sau khi giả lập GPU nó bỏ toàn bộ hiệu ứng và lên được 60FPS :laugh:

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

7. minh.qns

minh.qns New Member

do bản rom thôi bạn ah

8. phuchau24

phuchau24 Member

:(sao mình cũng dùng g2 docomo mà tải asphalf 8 về chơi không được vậy mấy bác. bác nào biết chỉ em với. tải về cứ đứng ở logo gameslof không