LG G2 isai bị nhấp nháy màn hình

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi BaoPhuong, 17 Tháng bảy 2014.

1. BaoPhuong

BaoPhuong New Member

Mấy pro trợ giúp với !!!
    Mình có con LG isai mua ở Hnammobile không biết sao bị nhấp nháy màn hình .Hôm bữa lại nó bào hành,nó làm lubu quá hẹn mình lấy máy do lỗi trên main khi lại thì nói gọi nhầm, nói máy mình bị hư màn hình
    Tình hình mấy thì khi vào app thì bị nhấp nháy màn hình nhiều khi ở màn hình ngoài thì ít bị lắm, cảm ứng thì bình thường hk bị gì hết
    Mong mấy pro giải đáp ,buồn quá :(

2. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

hy vọng là bác ko phải thay màn hình. cũng may có màn để thay rồi nhưng giá hơi cao thôi ạ

3. msmobile

msmobile Well-Known Member

Tình trạng máy bác cảm ứng bình thường thì chưa chắc đã phải thay màn đâu ạ, bác tham khảo clip này bệnh em nó giống như này thì có thể chữa được ạ

4. bùi xuân chiến

bùi xuân chiến New Member

máy mình cũng bị lỗi giống như trong clip trên. các pro cho mình hỏi làm thế nào để khác phục tình trạng trên????? thank mọi người

5. DUYGIANG_MOBILE

nếu bị nhằng nhằng như clip bên em sửa mất 400K bác nhé. đã sửa dc cho g2 docomo và máy hàn rồi nhé

6. snowdoggl

snowdoggl New Member

mình cũng mua g2 dcm ở phongcachmobile dùng được hơn 1 tháng bị tình trạng giật màn hình như bạn..minh mang bảo hành thì ktv kêu bị hư màn.mà mình xem trên các diễn đàn thì kêu là lỗi do main.nói qua nói lại cuối cùng cũng phải thay màn hình hết 2tr4

7. hoangthuong266

hoangthuong266 LGL22 isai

Last edited: 2 Tháng tám 2014
  8. DUYGIANG_MOBILE

ko phải do màn đâu. bên em sửa dc bệnh đó mất 400K thôi bác nhé

snowdoggl thích bài này.
  9. snowdoggl

snowdoggl New Member

vậy em mới nói..mà máy mới mua fullbox xài dc hơn tháng đã bị lỗi rồi..chất lượng quá kém..đi bh ktv còn làm vỡ viền của em nữa..còn thay main khác kêu là do lúc bung máy chip bị nứt nên phải thay main..em kì kèo vì máy mới mà vỡ viền và thay main khác giờ imei không trùng box thì muốn bán cũng khó vậy là còn 2 tr...chán thật..tổng cộng bỏ ra 9tr5...biết vậy mua chính hãng còn hơn :(

10. DUYGIANG_MOBILE

nguồn hàng bác mua có vấn đề rồi. em chưa nói hàng dựng mà máy mới mua 1 thời gian cũng bị ạ, bệnh của nó rồi ạ

11. Hữu Tính

Hữu Tính New Member

máy mình cũng từng bị như vậy. cách khắc phục cho tình trạng này khá đơn giản.
    các bạn chỉ cần tháo biên ra khỏi máy chờ 3 phút sau lắp lại, và tiến hành khởi động lại máy là được. lưu ý: các để máy trong trạng thái đang hoạt động để tháo biên, không nên tắt nguồn trước rồi mới tháo biên.
    Chúc các bạn thành công