LG G2 LTE bị khóa bộ nhớ

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi cloudsmiles1905, 24 Tháng mười 2014.

1. cloudsmiles1905

cloudsmiles1905 New Member

Chào các bạn, mình có cái mua 1 cái điện thoại LG G2 LTE xách tay bên phongcachmobile.com, chuyện là sáng nay mình lỡ dại, bấm thử mã hóa điện thoại, sau 1 hồi mã hóa và thấy cũng chạy bình thường thì nó hiện lên màn hình 1 dòng chữ, có hình ổ khóa, phía dưới là ô để mình điền vào và nút ấn (nhưng chỉ toàn là tiếng Hàn nên mình không hiểu). Và mình cũng mò đc trên mạng bảo là đó là nhập mã pin đồ, nên mình nhập, rồi nó hiện tiếp 1 màn hình điện thoại (để mình nhấn số điện thoại) nhưng mình bấm số đt nào cũng không được. Không biết mình phải sửa sao, mong các bạn có thể chỉ cho mình.
    Tuy nhiên, mình đem ra phongcachmobile thì họ bảo là bị khóa bộ nhớ, mình hỏi sửa được không, họ bảo không biết, và không biết thời gian cụ thể thế nào. Mình cũng cảm thấy hơi bực và khó hiểu. Sau đó thì ba mình bảo cái đó reset lại là được thôi. Mà mình không dám chắc nên muốn hỏi các bạn kĩ hơn về điều này.

2. nam470

nam470 Member

Bạn bị dính phải máy báo mất bên Hàn quốc rồi. Khi mua mấy điện thoại xách tay hàn quốc rất dễ bị dính, sửa khó lắm. Bạn tìm hiểu thêm trên mạng nhé

3. cloudsmiles1905

nhưng nếu mình reset lại thì có xài được không bạn?!

4. 3t store

3t store Active Member

nếu máy của bạn không phải bị lock do nhà mạng thì bạn đưa máy về download mode up lại qua file tot xem sao nhé. Trước gờ chưa thấy máy G2 bị lock do nhà mạng

5. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Vụ này mình chưa gặp bao giờ nên cũng không biết hướng dẫn sao, hiện tại chỉ có thể hard reset, kdz, TOT hoặc cuối cùng là thay bộ nhớ. Xin chia buồn cùng bạn, nếu có thể post IMEI lên để mọi người hỗ trợ xem sao bạn :(

Last edited: 24 Tháng mười 2014
  6. nam470

nam470 Member

Nếu đúng do lỗi khóa mạng thì chỉ có thay flash (cái này ở VN chỉ một số cửa hàng làm đc) mới hết được. Dù bạn có KDZ, TOT cũng ko làm được gì cả. G2 thì chưa thấy bị mấy, chủ yếu là Lte2 bị nhiều. Biết đâu cây G2 của bạn cũng bị nằm trong ds khóa bởi nhà mạng.

7. cloudsmiles1905

đây là IMEI của mình: 356458-05-392584-8
    Mọi người kiểm tra giùm mình giúp. Nếu chỉ reset lại máy thì mình lên chỗ đó lấy lại rồi reset. Mình chỉ sợ chỗ đó để lâu, trong khi mình chỉ có 1 cái đt và phải sử dụng rất nhiều trên nó

8. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

http://xn--kj0bxc65ocsi5qsbya.xn--3e0b707e/search/search_1.php

Không có thông tin về việc bị mất hoặc bị đánh cắp. Khả năng bắt đầu xuất hiện lỗi khóa bộ nhớ giống LTE2 :cry:

9. hsrose

hsrose Đột tử

up lại rom gốc nếu do bạn tự mã hóa ổ cứng sẽ hết

10. nam470

nam470 Member

Không có thông tin mất cắp thì bạn cứ up rom lại là ok. Máy đó chắc chưa bị brick đâu. Bạn mà cứ để đt trên tiệm vậy nó làm bậy bạ đó

11. cloudsmiles1905

mình vừa lấy từ tiệm về xong. Tình hình là máy được reset toàn bộ lại và hình như được nâng cấp hệ điều hành nữa thì phải

12. nam470

nam470 Member

Đó là họ up rom lại đấy bạn ạ. May cho bạn là máy bạn ko bị khóa bởi nhà mạng. Chúc mừng nhé

cloudsmiles1905 thích bài này.
  13. cloudsmiles1905

Rất cám ơn mọi người đã giúp đỡ. :D
    Chúc mọi người 1 ngày tốt lành ^^