LG G3 F460 L Treo vào Dowload mode 3s rồi tự tắt

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi cuongnvxm, 20 Tháng mười hai 2015.

1. cuongnvxm

cuongnvxm New Member

Chào anh em mình mới sử dụng LG . Mình có con lg g3 f460l sau khi cài recovery bằng file apk mình có cài 1 rom cook , sau đó mình lại cài tiếp 1 recovery tạm sau khi reboot lại thì máy không kết nối được với máy tính , không treo logo mà cũng không vào được dowload mode (nó chỉ hiện chứ dowload mode nhỏ rồi tắt màn hình . Mình đã thử vào recovery bằng phím cứng các kiểu nhưng không được . Anh em nào gặp qua chỉ mình với . Nhà mình hà nội 2 gần hoà bình. Cảm ơn anh em https://www.facebook.com/cuong.mi.94 0961607371

2. cuongnvxm

cuongnvxm New Member

3. cuongnvxm

cuongnvxm New Member

lên cho anh em pro nào

4. cuongnvxm

cuongnvxm New Member

5. cuongnvxm

cuongnvxm New Member

diễn đàn này nhiều anh thợ thế user chả thấy thấy toàn thợ

6. boy_gentlemanly

boy_gentlemanly Active Member

Tư tưởng là thấy ko ổn rồi.
    Nên cài Rec cứng cho mọi máy nhé, máy nào ko có rec cứng mới chơi rec tạm nhưng sẽ phải chịu rủi ro!
    Rom cook thường người tạo bao giờ cũng hướng dẫn các bước đầy đủ. Thay mất rec có bootloader để boot rom lên thì nó không lên được là đúng rồi.
    Trước bị lỗi này cũng ngồi search google để sửa được rồi cơ mà lâu ko làm nên quên, nãy giờ tìm lại mà ko thấy! Kể ra cầm vào máy có khi nhớ cách sửa...

7. unlockvungtau

unlockvungtau New Member

Bạn thử lại và có thể phải thử lại nhiều lần mới vào được download mode, còn nếu đủ các cách ko vào được thì kết nối xem máy tính bạn nhận cái gì (?). Nếu không thì cứ đem cửa hàng họ làm cho, bạn có thể ngồi chờ họ làm.

Máy bạn cơ bản là lỗi phần mềm do đó chưa thể hỏng được. Mình không khẳng định chính xác chỗ nào, nhưng tệ nhất là mất boot thì vẫn có thể làm nó tỉnh lại được.

cuongnvxm thích bài này.