LG g3 F460K mau hết pin khi bật wifi!

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi chelseatram, 16 Tháng bảy 2015.

1. chelseatram

chelseatram New Member

AE cho mình hỏi có cách nào khắc phục được không? Cụ thể là con lg g3 cat 6 của mình hao pin khi bật wifi, nếu bật wifi để từ tối tới sáng ngủ dậy thì từ 100% còn có 60% pin. Máy vẫn mát bình thường ko nóng. Nhưng cứ để wifi suốt thì rất hao pin. Minh có up lên andoid gốc của bác LamHoang 5.0.1 vẫn bị. Lúc trước 4.4.2 vẫn bị. Cứ nghĩ lên Lollipop rồi sẽ ko sao. Thanks ae!

2. ExiaKAOS

ExiaKAOS New Member

Mình thì bị lúc phát wifi... mặc dù phát không ai vào và mình cũng ko sài 3g mà máy nóng rang....

3. ExiaKAOS

ExiaKAOS New Member

Bật 3g -> phát wifi, nhưng mà lúc bật mình không sử dụng máy và cũng ko có máy nào connect vào... máy vẫn nóng... trong khi mình bật 3g mà không phát wifi và mình cũng ko sử dụng máy thì máy vẫn mát.... nó bất thường vậy đó.....

4. chelseatram

chelseatram New Member

thanks bạn. Nếu vậy mình đem máy đi bảo hành. Vì máy mình mua vẫn còn bảo hành!

5. Phụ kiện Korea

Phụ kiện Korea New Member

Bạn thử khôi phục cài đặt gốc xong khoan cài thêm bất cứ phần mềm nào hết. rồi mở wifi để qua đêm lại xem còn hao pin ko. vì có 1 số trường hợp máy bị dính phần mềm chạy ngầm khi có wifi máy sẽ bị phần mềm chạy ngầm truyền và tải dữ liệu làm máy hao pin.

6. chelseatram

chelseatram New Member

Mình đã thử khôi phục cài đặt gốc, vẫn hao pin như bình thường nên chỉ có cách ko sài thì phải tắt wifi bạn ah.