LG G3 không kết nối được với máy tính

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi quangtrunggdct, 23 Tháng mười 2015.

1. quangtrunggdct

quangtrunggdct New Member

Chào các bác! Em có con LG G3, xách tay. Em đã cài PC suite trên máy tính rồi, nhưng khi em cắm điện thoại vào, điện thoại nó không cho chọn chế độ MTP, chỉ chọn được PTP. Hễ cứ chọn vào chế độ MTP thì ngay sau đó nó lại tự động nhảy về PTP. Vì thế điện thoại em vẫn không kết nối được với máy tính. Có bác nào biết, chỉ giùm cho em với! Em cám ơn nhiều!

2. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

bạn cài thử driver của lg g3 vào xem

3. quangtrunggdct

em đã cài driver v. 4.0.3 rổi mà vẫn không được. Nhấn vào nút kết nối nó xuất hiện thông báo là Divice driver sofware was not sucessfully

4. quangtrunggdct

vâng, cám ơn bạn!

5. quangtrunggdct

Chào các bác! Em có cái máy LG G3, hôm nay, em vào phần mobile networks, trong đó nó có mấy mục Toàn cầu, CDMA, LTE/... và một cái gì đó em không nhớ, em chuyển từ chế độ Toàn cầu, sang LTE..., vi mấy lần trước cũng vậy, em chuyển qua, rồi chuyển lại Toàn cầu thì nó mới vào được 3G. Vì máy em là máy xách tay. Tuy nhiên, lần này, mới chuyển đươc môt tí, thì nó xuất hiện một cửa sổ tiếng anh, với câu gì đó, em chưa kip đọc, tay em chạm vào ok mất, thế là giờ nó không nhận sim được nữa. Cái phần mobile networks nó cũng khóa luôn, không bấm vào được. Nó mờ đi. Không hiểu là vì sao. Các bác chỉ giúp em với. Máy em từ trước đến giờ vẫn nhận sim bình thường, sim hiện tại, bỏ sang máy khác vấn OK.

6. hiepsitemple

hiepsitemple New Member

Bạn vào mục gọi bấm 5689#*990# đối với ls990. Nói chung là vào giao diện test ấy. Rồi vào lte only, vào mục đầu tiên, chọn lại kiểu kết nối. Lại vào setting chọn mobile networks, chọn global. Rồi đừng ngịch linh tinh nữa là đc