LG G3 unlock bootloader? Liệu có thể không?

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi hoangnova, 9 Tháng sáu 2014.

1. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Cách đây nhiều tuần, mình từng thấy 1 phiên bản Developer cho nhà mạng T-Mobile và được Evleaks công bố. Trong phiên bản này có nói rằng đó là một phiên bản có tùy chọn unlock bootloader.

Cũng theo một số nguồn tin khác được lưu hành trong giới dev, thì khoảng tháng 09 hoặc 10 tới đây, LG sẽ tiến hành unlock bootloader có 1 loạt các thiết bị cao cấp. Tin tức này không chính xác 100%, nhưng có 1 số độ tin cậy nhất định, và được đồn thổi bởi 1 số dev kỳ cựu của xda.
    Một động thái khác, các phiên bản 4.4.2 gần đây, LG để ngõ recovery 3e (recovery gốc của android), điều này nghĩa là LG có ý muốn mở cửa cho chúng ta. Nếu ko có recovery 3e, có lẽ là còn lâu chúng ta mới root đc android 4.4.2 của LG.

Ngoài ra mình có linh cảm khá tích cực về việc này. Có thể, ngay trên phiên bản LG G3 của chúng ta đã có thể unlock bootloader được, tuy nhiên làm thế nào thì có lẽ phải chờ 1 thời gian nữa. Còn bây giờ, chẳng ai dám liều để thử cả.

Chờ nhé !
    Tung tin đồn nhảm từ LGViet.com bởi hoangnova (leader sphinx team).

Last edited: 9 Tháng sáu 2014
    Real.Madrid, Ken Ng, ehviet and 2 others like this.
  2. Ken Ng

Ken Ng Active Member

Ec...con lai cua LG vs HTC ne :laugh:

3. anhduc2606

anhduc2606 New Member

Like bác, máy f400s của em nó đang đập bệnh, hôm qua tự nhiên báo "pin không hợp lệ, đang tắt máy". Cứ tưởng phải ra Hoangha bốc thuốc, nhưng vì em đã cài recovery của bác rồi, nên chưa vội bỏ cuộc và wipe lung tung hết cả lên
    Kết quả là vẫn bị thế.
    Sau 1 hồi suy nghĩ thì em đoán do sim, em tháo ra và lên đc bt. Nhưng chưa chắc đó là lí do vì em lúc đó mới bắt đầu cắm sạc để tý thử uprom.
    H có mà có unlock của bác thì tốt quá, thêm phần an tâm.
    Vì máy là hàng xách tay, em cứ lo bị khóa.
    Chờ tin vui

4. anhduc2606

anhduc2606 New Member

Ah, em thiếu 1 ý, cái recovery của bác sao em wipe xong thì dữ liệu trên sd card vẫn còn ah.