LG G5 bị lỗi sạc

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi A Luật, 15 Tháng bảy 2017.

1. A Luật

A Luật New Member

Mình nghĩ cái này là do phần mềm :anguished:. Lúc đang mở máy thì có cắm thế nào thì điện nó cũng không vào. Nhưng tắt máy cắm sạc thì ok . Rồi lâu lâu nó lại hiện ra cái thông báo tùy chọn dùng cáp USB để sạc cho máy, sạc cho thiết bị được kết nối, truyền tệp ... bla bla. Lúc nào nó cũng mặc định là sạc cho thiết bị được kết nối với máy (do cái này nên không sạc đc). Rồi mình chọn sạc cho máy thì => sạc ngon lành, nhưng máy nó tự động chuyển về sạc cho thiết bị đc kết nối (cái này chắc do rom). Không chỉ vấn đề sạc, mà các ứng dụng hay quyền mặc định cũng thế :confounded::confounded::confounded:. Mình chọn cái photo của google để mở ảnh mặc định (chọn luôn luôn rồi) thế mà lúc nào nó cũng hỏi lại như thế :angry:.
    Máy mình chưa root hay gì hết (bản verizon). Giờ ae có bản rom nào tốt hướng dẫn mình cài với. Mình mới lên máy nên chả biết mô tê gì cả :kissingheart::kissingheart::kissingheart:

Phóng thích bài này.
  2. A Luật

A Luật New Member

Ai giúp mình với :(:(:(

3. Phóng

Phóng New Member

4. Phóng

Phóng New Member

Máy mình cũng bị tình trạng y hệt như vậy chạy androi 7.0 bạn khắc phục được lỗi đó chưa bạn.?