LG GK Bị liệt 1 dòng cảm ứng ở giữa màn hình

Thảo luận trong 'Phòng khám phần cứng' bắt đầu bởi Hienteo, 24 Tháng bảy 2014.

1. Hienteo

Hienteo Member

Tình hình là mình mới chuyển qua đồ cổ mộ lên chuyển GK cho sư tử nhà mình dùng. mình dùng 1 năm vừa hết bảo hành máy chẳng làm sao vẫn ngon như cháu bà con;). thế rồi đưa cho con sư tử cái nhà mình dùng chua được 2 tuần thì tạch 1 dòng cảm cứng chính giữa:roflmao:. điều tra nguyên nhân thì thấy bên góc phải phía dưới bị 1 vết bẹp nhỏ:confused: ( chắc là bị hạ cánh rồi, nhưng tiếng sư tử gầm to quá:devilish:" em có làm rơi đâu, có máy anh mua máy đểu thì có" thôi không rơi thì thôi:notworthy: ), tiếp tục điều tra có mấy vết gì cà cà vào màn hình thế nhỉ bong cả miếng dán:oops:, con sư tử có vẻ xuống dọng " thì con anh no quấy quá nịnh mãi nó không nín lên đưa diện thoại cho nó nghị nó cho vào mồm nó cắn, nó đang mọc răng mà". thôi bỏ mẹ rồi đi tong cái màn GK của tôi rồi:mad:.
    Giờ thì em nó đi mất 1 dòng cảm ứng chinh giữa mới đau:(, phải ấn mạnh thì nó mới nhận, nhưng 1/3 bên gọc trái của dòng đó chết hoàn toàn. vậy xin hỏi có lên thay cảm ứng hay dùng cho nó nghéo hẳn rùi thay:roflmao:. nhà mình ở Hoàng văn Thái chỗ thay nào uy tín mà gần gần đó nhỉ. Mong AE giúp đỡ :geek:

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Còn dùng tạm được thì cứ dùng đi bác, thay mới rồi sư tử lại mang cho con cà răng thì cũng thế. Gần chỗ bác có Locmobile, TTmobile . . ., xa hơn xíu thì có Bác Sĩ Mobile :D

3. Hienteo

Hienteo Member

cảm ơn bác sĩ mobile rất nhiều, nhưng con sư tử nhà mình nó lại đang nhăm nhe cái đồ cổ mộ mới :x, nó cá trê Gk nó bảo vừa dầy vừa nặng :eek:. tính mình lại không thích dùng đồ bị lỗi mà giờ đưa nó cái đồ cổ mộ màn nó lại mỏng manh hơn GK, hạ canh hay bị tì mạnh chắc cung tèo luôn :cry:. Nhà bác sĩ tư vấn là có thay được chỉ cảm ứng hay phải thay cả màn ( vì thay cả màn GK giờ giá thấy hơi chát ):roflmao:.

4. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Mình thấy nhiều bạn đi ép kính đó (chỉ thay cảm ứng, màn hiển thị vẫn giữ lại), nhưng chất lượng thì ''tiền nào của đó'' bác ạ :D

5. ngo van minh

ngo van minh Active Member

Màn và cảm ứng chả liên quan gì vs nhau.quan trọng bác ép ở chỗ nào và bác có biết màn lô vs màn zin ko thôi

6. thaihoc1908

thaihoc1908 Active Member

oánh cho sư tử cái 1 trận cho chừa đi bác. dám đem smartphone cho con gặm rồi còn cãi nữa. vào e là ko xong với e lâu rồi (chém gió tí chứ ny e còn éo có moi đâu ra sư tử cái mà oánh :(( )

7. Hienteo

Hienteo Member

thanks các bác đã tương trợ:cry:, con GK của em tự nhiên 2 ngay nay cảm ứng lại bình phường:inlove:, test các kiểu không còn điểm chết:x. mà cũng không rõ nguyên nhân:(. 6 ngày trước chết -> 2 ngày nay lại ngon ( lạ thật ):eek:. em vẫn đang theo dõi tình hình sức khỏe của con vợ bé này :ninja:. còn con sư tử hà đông nhà em thì em không dám oánh nó, vì nó là người duy nhất cho con em bú và em bú :devilish:. em mà oanh nó nó bỏ về nơi sản xuất là em chít:roflmao: