LG Gx lỗi không knock on được và gọi điện màn tối thui

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi Anh Rolsey, 10 Tháng mười 2015.

1. Anh Rolsey

Anh Rolsey New Member

Mọi người cho mình hỏi , lg gx của mình không knock on được, nhưng lấy tay nhấn cảm biến thì lại knock on được, được.gọi điện cũng thế gọi thì màn tối thui, nhấn tay vào cảm biến thì màn lại sáng, mọi ngươid cho mình hỏi đây có phải hỏng cảm biến không, nếu hỏng thay hết bao nhiêu vậy, mình cảm ơn !

2. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

của bạn hỏng cảm biến rồi nhé bạn ở hà nội mang qua bên mình sửa lấy ngay nhé giá là 150k

3. Anh Rolsey

Anh Rolsey New Member

Anh cho em hỏi thế thay cảm biến lại phải khò máy, tách mạch ra hay cứ thế tháo ra

4. tungon

tungon Member

b tháo máy ra,nhấc chân cảm biến sau đó lấy 1 miếng băng dính đen cắt nhỏ thành dây rồi dán ngăn 2 cái mắt cảm biến vào đóng lại là xong. nếu ở hải phòng thì qua m làm mất 50k ;)

5. Anh Rolsey

Anh Rolsey New Member

E vừa đj sửa thằg thợ sửa làm mãi không được nó tháo mất cảm bjến của e, giờ lắp cái cảm biến khác vào được ko a

6. mobilecare24h

mobilecare24h Active Member

Có lẽ Màn hÌnh bọ bong keo rồi. Cảm biến ăn vô còn nhận vậy chưa hư đâu. Tháo Máy ra thử chêm cho cảm biến cao hơn 1 tí xem sao bạn.

7. Quangpham2712

Quangpham2712 Member

Bác có dán màn hình hem có thì cẩn cái thận dán miếng dán dỏm đè lên cái mắt cảm biến thì ko được đâu nhé nhìn nó trong vậy chứ ko được đau dùng kéo cắt bỏ miếng dán ngay mắt cảm biến đi nhé , ko đúng thì thay cảm biến thui :oops: Kinh nghiệm gia truyền :D