LG nghe nhạc tệ

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi Zombiez, 25 Tháng chín 2013.

1. Zombiez

Zombiez Member

Đó giờ mình dùng nhiều điện thoại rồi. Từ Blackberry, Moto, lg,, iPhone, nokia rồi Palm Pre nữa.
    Phải nói là mấy con LG mình dùng (3 máy) đều nghe nhạc rất là tệ, tệ tương đương con Pre2 mình từng xài. Ba dải nó cứ dính chùm lại với nhau ko dải nào ra dải nào, bass thô và yếu, mid khá là lùi và gần như làm mất hết cái chất của ca sĩ, treble thì hk muốn nói tới luôn. Âm lượng thì chỉ bằng 70% các thiết bị khác.
    Máy mình từng nghe như moto, BB hay iP thì dù âm của moto và BB hơi tối và thiên bass một xíu như và âm vẫn rất chi tiết,dải nào ra dải đó.
    Máy mình xài là LG LTE2 và trước đây là Optimus Big CDMA. Cả hai cùng có Dolby nhưng mà thật tình là mình thấy cái đó chả hữu dụng gì nhiều.
    Mình cắm cùng một loại tai nghe vào nhiều thiết bị rôi mới phán nhé, ko xử ép ai hết.

2. Nhocjimmy

Nhocjimmy Active Member

Đúng là có dolby cũng như không,nhưng không sao,chỉ cần bụp cái walkman vô là xong:laugh:

LêDũng96 and Zombiez like this.
  3. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

đều do chip xử lí âm thanh cả.
    trình nghe nhạc mặc định ko phải điểm mạnh của LG
    bạn có thể thử các giải pháp về phần mềm như viper4android hay acid audio. tất nhiên ko thể hay như máy nghe nhạc chuyên nghiệp đc nhưng cũng cải thiện rất nhiều. cá nhân mình dùng viper thấy tách mid với treb khá rõ ràng, bass vừa đủ nghe

Zombiez thích bài này.
  4. Zombiez

Zombiez Member

Có cái dolby thì cũng có vẻ là âm thanh nó bao trùm hơn, cũng lạ lạ nhưng thiệc tình là chả cần

5. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member