LG optimus G bị loạn cảm ứng

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi phamhung_0610, 15 Tháng mười 2013.

1. phamhung_0610

phamhung_0610 New Member

Tình hình con op G của e đang dùng nó cứ bị treo rồi giật giật , mỗi lần bật màn hình lên nó lại bị thế, tắt màn đi bật lại lại hết rồi bất tiếp thì nó lại bị, đặc biệt là lúc cắm sạc nó lại càng bị nặng. e đã up lại room rồi, thử nhiều bản nhưng vẫn bị thế. Các bác có cách nào khắc phục hiện tượng này giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

2. Ác Quỷ

Ác Quỷ New Member

theo tìm hiểu thì bác có thể thay màn hình vs cái giá 2tr + - :) hì. xin chia buồn

3. mobilecare24h

mobilecare24h Active Member

Chào em
    Nếu ở HCM đem qua a kiểm tra cho... khả năng thay màn hình rất cao nha e

4. nguyenlong1290

nguyenlong1290 Active Member

Dự là k dùng sạc chuẩn

5. caobang200

caobang200 Active Member

dungpro456 thích bài này.
  6. duy thuan

duy thuan New Member

Thực ra bệnh điện thoại LG bị loạn cảm ứng do xạc chỉ là 1 phần nhỏ thôi. Nguyên nhân chính là do công nghệ màn hình cảm ứng của LG. Nói rõ hơn thì cái cảm ứng của LG nó đc ép trực tiếp dưới ngay mặt kính và nằm trên màn hình hiển thị ( Đó cũng là lý do mà khi để off màn hình các bạn sẽ thấy các sọc kẻ trên màn hình cảm ứng dễ dàng khi ở ngoài nắng ) . Mục đính LG làm vậy để cảm ứng sẽ mượt hơn và thật hơn. Chính đó cũng là điểm gây bệnh loạn cảm ứng khi về vn. Các bạn biết rằng khí hậu ở vn ko như bên hàn quốc là khí hậu nóng ẩm ướt. Khi điện thoại đút vào túi quần thì mồ hôi ra nhiều và dính lên màn hình hoặc là tay ra mồ hôi nhiều rồi lau vào màn hình cảm ứng.....Khi nó độ ẩm sẽ hấp hơi nhẹ vào trong màn hình khiến màn hình bị loạn. Trước tôi dùng LG G sau 1 năm cũng bị hiện tượng đó nhưng tôi vẫn là fan của LG cho đến giờ tôi đang dùng LG G2 đc 5 tháng nay vẫn chưa có hiện tượng ji. Lời khuyên cho các bạn đang dùng LG là tránh để nước hay mồ hôi dây lên màn hình và khi đút điện thoại trong túi quần về mùa hè nóng lực này thì lên để màn hình quay ra ngoài nhưng các bạn chú ý cẩn thận trong công việc ko va quệt sẽ dễ vỡ màn hình hơn ( Thói quen mọi ng thường để úp màn hình vào trong đùi , mồ hôi dính vào màn hình và tỉ lệ bị hấp hơi ẩm vào bên trong cao hơn gây ra hiện tượng loạn c.ư và nặng hơn nữa sẽ bị chết cảm ứng ) ....Và tỉ lệ loạn cảm ứng sẽ cao hơn rất nhiều nếu các bạn ko may làm rơi đt và bị sứt sát ở góc hay mép màn hình ( nước và mồ hôi sẽ dễ chui vào trong màn hình cảm ứng hơn dù có đem sấy cũng khó mà sấy khô đc bên trong mặt kính c.ư ) . Và mình chốt lại ngắn gọn hơn là bệnh loạn cảm ứng này nguyên nhân chính là do khí hậu nóng ẩm ở VN , bên hàn quốc thì ít bị trường hợp này. Mình nói có điều gì sai mong các bạn thông cảm....Thanks..

7. ngo van minh

ngo van minh Active Member

98 % do ic bạn nhé.

8. ctrl.alt.del

ctrl.alt.del Member

Có bạn nào dùng G2 bị loạn cảm ứng khi sờ vào khu vực xung quanh nút nguồn không? Máy mình G2 DCM thỉnh thoảng sờ nhẹ vào phía sau là em nó lên đỉnh, màn cảm ứng nhảy lung tung cả lên.

9. ngo van minh

ngo van minh Active Member

Lên tháo và vệ sinh xem sao