Hỏi LG Optimus G không tương thích với tai nghe Urbeats 2013

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Do Anh Tuan, 10 Tháng sáu 2014.

1. Do Anh Tuan

Do Anh Tuan New Member

Có bác nào đã từng dùng tai nghe urbeats 2013 với LG G chưa, tớ vừa mua cái tai nghe beats nhưng về dùng thì micro nói không được, nghe thì bình thường. Tớ cắm qua điện thoại SamSung thì nghe nói bình thường. Vậy có phải tai nghe beats không tương thích với LG không? Có bản rom nào khắc phục được điều này không mong các pác chỉ giáo? Cảm ơn nhiều.

2. Do Anh Tuan

Do Anh Tuan New Member

Có pác nào giúp em với

3. Hữu Lợi

Hữu Lợi Active Member

Cũng bt bạn à, mình cũng có tai nghe samsung s4 fake v chuẩn thì nút âm lượng chuyển bài hát ko sd đc. Cũng tùy ROM nữa!!

4. CangMai

CangMai Member

LG G ko hỗ trợ sử dụng nút tăng giảm volum trên tai nghe nha bạn. Còn chuyện bấm nghe gọi thì vẫn đc, bạn coi lại rom thử xem sao.

5. Hữu Lợi

Hữu Lợi Active Member

ko bạn àk? Có ROM mình vẫn dùng tốt tất cả nút chức năng, thậm chí giữ im + để chuyển bài!

6. CangMai

CangMai Member

vậy bạn đang xài rom gì? vì mình chuyển từ rom sling, qua VDT, trí huân vẫn ko sử dụng đc chức năng tăng giảm volum, còn muốn chuyển bài thì tai nghe nào cũng bấm vô nút play 2 lần là chuyển bài. Nếu rom bạn đc thì chia sẻ ae up qua để sử dụng tai nghe với

7. Do Anh Tuan

Do Anh Tuan New Member

Bạn có thể cho mình biết bản rom nào được không? hiện tại mình chỉ nghe được thôi, không nói được, không khiển được. Trên trang web của beat mình thấy ghi tai nghe urbeats tương thích rộng bao gồm cả LG, nhưng khi mua về cắm trên cái LG G thì không dùng được như ở trên. Hix

8. Hữu Lợi

Hữu Lợi Active Member

Thiệt sự mình cũng k nhớ, cũng khá lâu v mình bị mất tai nghe nên ko còn dịp test nữa. Mà hình như từ khi chuyển sang TH v1 mình k đkhiển đc nữa, r bị mất. Cũng vọc từ VDT 11,12 ARTMOD, Thinkingbridge thì p các bạn thử coi!
    lúc đó x2 click k phải là chuyển bài bạn à @@