Hỏi LG optimus G nên dùng rom quốc tế nào ?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi prohieune123, 5 Tháng mười 2013.

1. prohieune123

prohieune123 New Member

Em opG của em đang dùng bản vn10d em thấy mọi chức năng ok hết trừ khoản pin tụt ghê quá. Máy em mua nguyên seal chứ không phải hàng 99% ạ . chờ qua đêm mất ~8% hôm qua em sạc đầy lúc 11h sáng bỏ sạc nghe gọi ~5' nhắn 2,3 tin nghe nhạc ~2h mà bây giờ pin còn có 40%. mà em đã xóa hết ram , tắt app chạy ngầm, 3G ,wifi độ sáng ~10%, lúc nào cũng đặt chế độ eco mode. không biết bác nào có rom quốc tế nào pin dùng ngon và ổn định thì cho em xin . Tại em thích ổn định nên không thích dùng rom côk lắm.

2. lucthang07

lucthang07 New Member

thử rom sigapor xem, thấy mội người đánh giá pin ổn

3. let_dung

let_dung New Member

Bạn thử rom india xem .mình thì sài rom stock v20e rom này chọn được 2G only nên pin rất tốt

Sent from my LG-F180S using Tapatalk 2

4. nguyendinhviet

nguyendinhviet Member

5. prohieune123

prohieune123 New Member

rom vn10d cũng đc 2g only bác ạ. nhưng mà éo hiểu nó ăn pin vì cái gì em thì ko dùng nhiều app chỉ có youtube ,facebook ,minion crush, fruit ninja chứ không cày game nặng :v. thấy mấy bác bảo em này pin yếu nhưng ko ngờ yếu hơn cả con ipod touch nữa riêng nghe nhạc ko ipod phải hơn ngày em này em tính 1h/10% nghe nhạc :((

6. trầnchung

trầnchung New Member

mình cũng dùng bản 10d mà pin nó có tụt thế đâu,xài thoải mái 3g,wifi,còn đọc truyện thì liên từ tì mà thấy ổn mà :D

7. prohieune123

prohieune123 New Member

ặc thế hả bác :((.máy em sạc đầy 100% rút ra vuốt vài phát đã xuống 99 luôn rồi. con này pin tầm nào trâu nhất ko biết. em thấy dùng iphone vs ipad 10% đầu trâu vô đối ==!