Hỏi LG Optimus LTE2 đang kết nối đàm thoại thì bị mất tiếng!?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi vungoc, 15 Tháng tám 2013.

1. vang toi nha que

vang toi nha que Well-Known Member

fix cách này loa thoại bị nhỏ đi đúng ko.giống kiểu fix loa rè cho snake cho LU ngày trước :)

2. ngoctuyenjyp

ngoctuyenjyp Active Member

Mình thấy loa thoại vẫn bình thường sau khi fix. :D

3. www.nology.vn

www.nology.vn Active Member

bạn đã fix được lỗi này chưa ? nếu chưa thì có thể mang qua bên mình up lại rom miễn phí cho bạn nhé :laugh:

4. xuantruongckd

xuantruongckd New Member

Mình cũng bị lỗi đàm thoại, hôm nay lên đọc được hướng dẫn của bác ngoctuyenjyp nên làm theo. Bước 1 thì mình làm được, nhưng bước 2 "Flash file baseband qua Recovery" thì mình pó tay (do trình độ quá gà:D) , có bác nào có thể chỉ mình các bước thực hiện của bước 2 được không? :cry:

5. tjchen

tjchen Active Member

chả hiểu sao mình làm theo ngoctuyenjyp cả 2 bước thì thấy có sim toolkit rồi,nhưng hao pin khủng khiếp, khoảng 4 tiếng hết sạch pin,thử các kiểu đều ko được,đành kzd lại,nản quá,vẫn ko giải quyết được

6. yuduy

yuduy Member

Yêu cầu là máy bác đã root và cài recovery (cách làm bác tham khảo bên topic này http://lgviet.com/forum/threads/cach-up-rom-stock-rom-cook-chung-cho-lte2.95/ )
    Sau khi cài recovery rồi, bác khởi động lại máy, chờ hiện logo LG lên thì bác bấm bấm vài lần vào 1 phím cứng nào đó để máy vào chế độ recovery, chọn install zip from sdcard -> choose zip from sdcard (nếu bác để file baseband ở bộ nhớ trong của máy) hoặc from external sdcard (nếu bác để file baseband ở thẻ nhớ), máy sẽ flash file baseband đó, sau đó bác khởi động lại máy là xong.

7. yuduy

yuduy Member

Mình thấy pin vẫn bình thường và đã khắc phục được lỗi thoại mất tiếng khoảng 1 tháng rồi, mới hôm kia bị duy nhất 1 lần mà không hiểu do máy bên kia (dùng BB) hay máy mình (gọi lại bên kia ò í e)

8. quoc viet

quoc viet New Member

chắc tại mình xấu trai rồi,thử nhiều lần lắm rồi, lần nào up cũng ko flash cũng ko vấn đề gì,nhưng sau đó thì androi OS tự nhiên nhảy lên tốn pin hơn cả màn hình, để ko cũng tụt pin ầm ầm, đen thật. mà lại ko biết xóa đi kiểu gì, back up lại vẫn thế,lại phải KZD lại mới hết được

9. ngoctuyenjyp

ngoctuyenjyp Active Member

Muốn xóa bỏ Sim Toolkit thì phải dùng Titanium Backup để uninstall nó đi. Máy mình ko bị hiện tượng tụt pin như của bạn, mình cũng ko dùng đến Sim Toolkit nên sau 1 thời gian mình dùng Titanium gỡ bỏ luôn :D

10. thanhdogtvt

thanhdogtvt New Member

Mình đang dùng rom V20G TRIHUAN , cũng fix theo cách này và được,nhung mình táy máy lại xoá mất app LGJBPhone.apk <nó có 2 app LGPhone.apk và LGJBPhone.apk> bây giờ thì không vào đc phần nhật ký nữa rồi, pro nào có app JBPhone.apk ko cho mình xin với ạ​

11. thanhdogtvt

thanhdogtvt New Member

cho mình hỏi luôn là mình muốn lấy 1 app trong file rom thì làm thế nào vậy, mình hồi trc dùng sámung thì nó nằm trong foder app của bản rom luôn mà của LG mình tìm ko thấy có

12. vuut

vuut Well-Known Member

may LV nhung nap lung sau la gi?? L hay LV luon

13. thanhdogtvt

thanhdogtvt New Member

Bro nào biết giải đáp mình với.Thank

14. anon7

anon7 New Member

Mình đang dùng stock v20d, Đã làm theo hai bước này, đang test kết quả vì mới flash hôm qua, chưa nghe gọi mấy.

Có một vấn đề là giờ tên nhà mạng mình nó là GPC chứ không phải là vinaphone nữa, cái này không quan trọng lắm nhưng có bác nào biết nguyên nhân và giải pháp không?

Mình đã thay file LGphone.apk rồi, nhưng trước khi flash baseband mạng vẫn hiện là Vinaphone

15. Lee Kun

Lee Kun Member

tình hình con e bản LV, lúc đầu rom V20G trihuan bị lỗi loa chập chờn vừa to vừa nhỏ, chuyển qua sling 1.6 & LGvietv01 thì ko bị, rom LGvietv01 thỉnh thoảng vẫn bị nghe hơi nhỏ, tắt gọi lại thì ko sao
    mà thích cái rom V20G nên thử up lại fix lun theo cách trên thì ok nhưng sau đó có hiện tượng loa trong nhỏ dần rồi ko nghe j lun, thử libaudcal.so của rom Lgviet thì cũng ko bị âm chập chờn mà nó bị nhòe kiểu như bị cảm, nói chung chưa fix triệt để được các bác giúp e với

16. ng0choa

ng0choa New Member

Mình dùng các cách trên thì loa thoại nhỏ mic nói nhỏ có khi bên kia không nghe không hiểu sao?...Máy mình F160LV. các cao thủ chỉ giáo. từ khi dùng LTE2 đến giờ up đủ các loại rom chỉ có Rom Lam Hoang là không bị(MSMOBILE) không hiểu nổi....

17. hoanghiep77

hoanghiep77 Active Member

rom cook co lam giong the nay dc k ban

18. docongquyen93

docongquyen93 Member

flash baseband xong gần như mất sóng luôn bác ạ:(

19. dovanmanh92

dovanmanh92 Active Member

Kác bác c e hỏi là máy e kũng đg bị.tình trạng nv...máy e đg ở rom sphinx. .cho e hỏi là rom này nền gì. .kách chữa bệnh này ntn vậy !

20. dovanmanh92

dovanmanh92 Active Member

tiinh hinh là mấy kái link toi hết rồi mấy bác ơi . .bác nào có up lại cho em xin vs , ,
    1. Các bạn download file này về:
    https://mega.co.nz/#!hw8HmAoJ!eVS7dF7bhWxRI8fPoYBM0QiXDLxvfoY8KYJwJc_ZyUU
    Dùng phần mềm Root Explorer chép đè file này vào system/lib rồi set 644 (Nếu cẩn thận thì các bạn copy file libaudcal.so cũ qua chỗ khác rồi chép file mới kia vào)