Hỏi LG Prada Ku5400, chỉ có sóng viettel, mất sóng mobi, vina, vnmobile. Cần giúp đỡ!

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi Mr.Bon, 7 Tháng chín 2013.

1. Mr.Bon

Mr.Bon New Member

Tềnh hềnh là trước khi chạy rom, sóng sánh bình thường cho cả các mạng (vì trước đó tét máy, có bỏ sim mobi vào)sau khi chạy rom xong, up cook thì vô tình cô nàng lăng đùng ra vật vã ăn vạ, chỉ chịu lấy anh viettel làm chồng.
    Với nhiều kiểu thay áo, đổi quần, mà cô nàng vẫn chảnh, Cho cô ấy lên voi xuống chó các kiểu rom cũng thua, flash baseband cũng thế, rồi bây giờ cô ấy vẫn chảnh như ngày nào, chỉ chịu mỗi anh viettel.
    Có bác nào gặp trường hợp này chưa, để cùng đề ra phương châm thay đổi quyết định của cô ấy, đi theo chàng mobi hay vina.
    Các bác thông cảm, do em hơi bị điện trong vấn đề em này, nên dùng từ ngữ mỹ miều một chút để tạo thêm hưng phấn cho các bác support.
    Chân thành cảm ơn các bác đã đọc nỗi lòng của em.

2. Mr.Bon

Mr.Bon New Member

Quá im ắng, mọi người cho ý kiến nào

3. thuongnb

thuongnb Active Member

Bạn thử xem phần chế độ chỉnh mạng 2G/3G trên điện thoại nhé. Nhiều vùng 3g của các nhà mạng bị phá sóng nên tạm thời không có sóng. Bạn làm theo hướng dẫn này nhé:
    Cách chỉnh:
    - Từ Màn hình quay số nhấn: *#*#4636#*#* để vào màn hình Testing chọn tiếp Phone Information / Set Preferred Network Type
    + Chọn GSM only (2G) : Nếu muốn tiết kiệm pin
    + Chọn WCDMA only (3G) : Nếu muốn vào mạng nhanh

Hoặc nhiều bản rom không có lệnh như trên bạn có thể thao tác thủ công vào phần cài đặt->> mạng để chỉnh lại nhé. Chúc bạn thành công

Mr.Bon thích bài này.
  4. Mr.Bon

Mr.Bon New Member

Cám ơn bác nhiều. nhưng hướng dẫn này chỉ chạy được 2.3 thôi, còn 4.0 thì lệnh đó vô dụng. em đã chỉnh như anh nói mà trong lệnh 5457#*5400# rồi, chỉnh băng tần đủ kiểu, nó vẫn ko chấp nhận.
    Không nhận mạng cả ở 2g và 3g bác ạ, mà chỉ có sim mobi, vina, VN thì mới bị, còn viettel thì ngon lành.
    Thế mới cần phải nói. èo èo

Vũ Điển thích bài này.
  5. thuongnb

thuongnb Active Member

Bạn chạy về thử rom gốc xem nó có bị vấn đề gì không. Dòng hàn quốc này mỗi máy bệnh 1 kiểu nên vấn đề sửa cũng không dễ chút nào

Mr.Bon thích bài này.
  6. Mr.Bon

Mr.Bon New Member

Em chạy về hai ba cái rom gốc rồi, em flash base band hai ba loại rồi, tình hình vẫn chẳng có gì cãi thiện.

7. thuongnb

thuongnb Active Member

Vậy đành phải sống chúng với a viettel rùi. 3G em nó vẫn ổn chứ bạn

8. minhsumi

minhsumi New Member

mình đang dùng con lg ku5440 he đieu hành 4.0 mình muốn chạy nên 4. dùng có tốt hơn ko các bạn ?

9. thuongnb

thuongnb Active Member

PRADA rom 4.0 giờ đang chạy là ổn định nhất. Còn bản 4.1 chỉ là các bản rom cook nên rất dễ xảy ra các lỗi vặt cho nên thiết nghĩ 4.0 là ổn định rồi bạn nhé

10. Mr.Bon

Mr.Bon New Member

con LG này mình chưa gặp, và câu hỏi bạn mình chưa hiểu? hic.