Hỏi LG Prada KU5400 mở nguồn không lên.

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi bicycle_taxi, 4 Tháng tám 2014.

1. bicycle_taxi

bicycle_taxi New Member

Cây LG Prada của bà chị mình bị treo logo Prada nên đưa qua cho mình cài lại, nhưng hôm mình lấy thì mở nguồn không lên. Mình nghĩ nó bị chết boot vì cắm vào máy tính nó nhận drive OMAP4430, nhưng cắm vào máy tính thì nó chập chờn, lúc nhận xong lại mấy cứ vậy liên tục, máy tính mình đang dùng Windows 8. Mình làm theo hướng dẫn trên diễn đàn để khắc phục nhưng tới đoạn sáng logo LG thì máy ko sáng gì cả, và bước tiếp theo là nó hiện Waiting device. Mình có bug máy xem main thế nào thì trên main lại ghi là SU540_main_v1.1. Không biết có phải máy chị mình bị dựng không, main không có dấu hiệu gò hàn gì cả,các bạn có kinh nghiệm có thể tư vấn dùm mình được không.
    Thanks!

2. Vũ Anh Minh Đức

Vũ Anh Minh Đức Member

Mình ko rõ về vấn đề hàng dựng lắm nhưng về vấn đề bạn nói là "nó nhận driver TIOMAP4430 cắm vào máy tính thì nó chập chờn, lúc đc lúc ko" thì đây là điều bình thường,máy nào cũng thế, mình đã từng thấy điều này khi update U-Boot, X-Boot cho con này. hiện tượng bạn thấy ko phải là lỗi. Ngoài ra bạn nên nhớ là Su540 có thể up đc rom Ku5400 nên việc trong máy ghi Ku5400 main ghi Su540 cũng là điều bình thường. Theo mình bạn nên check xem máy có bị hết pin+ hỏng cổng sạc ko? Nút nguồn có bị hỏng hay lì ko? Pin có hỏng hay ko? Nếu ko xác định đc nguyên nhân thì bạn nên mang ra cử hàng gần nhất để kiểm tra. Thân :giggle:

bicycle_taxi thích bài này.
  3. bicycle_taxi

bicycle_taxi New Member

Cảm ơn bạn rất nhiều, chắc phải kiếm chỗ nào xem thử thôi. Mình ở HCM, không biết bạn có biết chỗ nào uy tín xử lý mấy vụ này không, mình ko rành máy xách tay Hàn cho lắm

4. Vũ Anh Minh Đức

Vũ Anh Minh Đức Member

Rất tiếc mình ở ngoài bắc nên ko thể giúp gì cho bạn. bạn có thể xem qua 1 số địa chỉ sửa đt trên nhattao.com hoặc ngay trong khu vực "Dịch vụ sửa chữa đt" trong LGViệt . Tìm 1 số cửa hàng có phản hồi tích cực từ khách là OK. Chúc bạn sớm sửa đc máy :)

bicycle_taxi thích bài này.
  5. bicycle_taxi

bicycle_taxi New Member

Thanks!

Vũ Anh Minh Đức thích bài này.