LG V30 các phiên bản giống nhau và khác nhau thế nào ạ ?

Thảo luận trong 'LG V30' bắt đầu bởi taikhoandatt, 24 Tháng sáu 2018.

1. taikhoandatt

taikhoandatt New Member

Các bác cho em hỏi LG v30+(và điện thoại LG nói chung) giữa các phiên bản ( Hàn, Quốc tế , Mỹ.. ) thì có gì khác và giống nhau ạ ?
    Như em yêu cầu ít nhất về sóng sánh wifi 3G phải mạnh, ổn định, màn đẹp, pin trâu thì nên chọn bản nào ạ ?
    Em xin cảm ơn chấm than

2. minhcanhdp

minhcanhdp Active Member

Trả lời bạn về vấn đề LG V30+ bản Hàn với Mỹ hay Quốc tế khác nhau như thế nào.
    - Máy quốc tế thì thường sẽ có hai sim, được hổ trợ Unlock bootloader chính chủ từ LG,
    - Máy Hàn : Sản xuất tại thì trường hàn quốc, máy mang về việt nam qua con đường xách tay. Thường thì trong máy sẽ có sẵn một số app của bên đó tuỳ vào mỗi nhà mạng. Những đời LG trước thì khi mang về Việt bạn phải root rồi sửa lỗi để phù hợp với thị trường việt nam. Còn những dòng sau này thì dần được quốc tế hoá.
    - Máy Mĩ chia ra theo kiểu nhà mạng Sprint,Verizon,T-mobile,AT&T . Máy cũng về việt nam qua con đường xách tay nhưng đa số là máy 99% hoặc thấp hơn chứ ít có mới full hộp. Thường những máy này khi update phiên bản mới phải mở khoá mới có sóng. Hơi bất tiện là có nhiều máy còn nhiều ứng dụng nhà mạng. Nhưng root sẽ khắc phục được.
    LG có cái bệnh là màn bị bóng mờ sau một thời gian sử dụng. Nhưng khi mua nhớ test cho kĩ để không phải hối tiếc.
    Về sóng cũng thế khi mua kiểm tra tại chổ, mua máy quốc tế thì sóng ổn định hơn. Máy hàn thì giờ cũng đã cải thiện. Máy mĩ thì sẽ có một số mã nhà mạng bị sóng kém. Bạn có thể tham khao trong 4rum.

taikhoandatt thích bài này.
  3. taikhoandatt

taikhoandatt New Member

Vâng em cảm ơn bác.
    Với lại bác có biết ở miền Bắc mua ở đâu uy tín không ạ ? Hihi