Tin tức Loạn cảm ứng. Do LG G kém hay do màn hình lô

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi chithanh1213, 12 Tháng năm 2014.

1. yang yang

yang yang New Member

cho mình ké 1 tý
    em G của mình cũng mới thôi
    hum nay mới bị triệu chứng liệt phím back, cơ mà ở dạng thương binh, ấn mạnh mới được, nản quá định tống em nó đi, nhưng lúc sạc pin có tin nhắn, bấm phím back lại mượt như không @@
    có pro nào biết bệnh này chữa thế nào ko ạ, cũng kết em này ko muốn chia tay T_T

2. hoanganh1989

hoanganh1989 Member

em nó đang dần dần đi bác à , bán luôn đi , chứ để hỏng hẳn thì vừa khó bán mà thay để dùng thì càng đắt đỏ , mặc dù bán giá ko được cao nhưng đành chấp nhận vậy :3

3. virut_do106

virut_do106 New Member

May em mua tu thang 9.2013 den gio, time gan day bi liet khoang 6mm phia ben phai man hinh. Vua xai vua lo day. Ko biet tuong lai e no sao day. May 2h, sac ss s3.

4. chithanh1213

chithanh1213 Active Member

Đã máy 2nd bác cũng ko kiếm đc cái sạc zin. Rip máy bác rồi. Mọi nguời oi. Máy G 2nd con nào cũng bị luộc là thật chăng

Gửi từ trung tâm mặt trời xuống trái đất.

5. shinesuke

shinesuke New Member

Vẫn xài ngon :3 chưa thấy dấu hiệu bị loạn cảm ứng

Sent from my LG-F180 using Tapatalk

chithanh1213 thích bài này.
  6. hoanghien18

hoanghien18 Member

Mình cũng dùng máy 2nd mua lại từ cuối tháng 10 năm ngoái đến h vẫn ok dùng các loại sạc nokia, sony, lg ... Thường xuyên sạc qua đêm, còn đánh rơi thì ko đếm hết đk.

7. Thế Công

Thế Công Member

Mình mua máy 2nd ở clickbuy từ 23/11 đến bjo, chưa việc gì chỉ bị nóng thì vàng ở góc tí thôi.
    Mua về mua luôn sạc ở lộc mobile
    Chưa sạc qua đêm bao h, ngày sạc 1 lần, đầy thì rút
    cắm máy tính thì cũng chỉ cắm 1 máy lap của mình
    có hôm ra quán nét cắm vào loạn cảm ứng, vì dòng điện cao quá thì phải, mình sờ tay vào đầu USB còn thấy tê tê
    chưa biết có bị không
    nhưng máy e sản xuất 2012
    chắc là zin toàn bộ

8. chithanh1213

May bac tot wa. Noi chung la van co may 2nd ma zin chu nhi. Minh ngji may 2nd phan lon deu bi luoc roi. Luoc it luoc nhieu la the hien vao thoi gian su dung cua may.

9. darin

darin Active Member

g gk loạn .lt2 lock bộ nhớ.vu2 loạn gpro bụi màn...nghĩ đi nghĩ lại chỉ thấy lte1 là trâu bò

10. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Mua máy BRN ở những cữa hàng uy tín bảo hành chu đáo và có tiếng trên diễn đàn ..thì mình chưa thấy ai liệt hay loạn cả , những ae bị loạn và liệt đa số là máy 2nd mua lại trên mạng hoặc qua tay và dùng sạc lô hay dùng đúng sạc chuẩn vẩn bị ..còn các bác mua brn nhưng vẩn bị loạn hay liệt thì mình nghĩ chắc là hàng dựng lại mua ở những cữa hàng ko uy tín .. tất nhiên máy BRN chuẩn vẫn bị nhưng rất ít đa số là dùng ko cẩn thận hay bị làm rơi rớt ..với lại dòng g này thiết kế đẹp cấu hình cao giá rẻ màn liền.cộng đồng đông đảo nên một số bạn bị loạn và liệt là bình thường .. còn máy mình mua tháng 9 năm ngoái dùng củng được hơn 8 tháng ..ngáy nào thàng em củng mượn máy đua aslpha 8 và chơi temrun ..hết pin rồi nó nghiện quá vừa cắm sạc vừa chơi ..một ngày mình sạc 2 lần và mình luôn sạc qua đêm từ lúc mua tới giờ .đêm sạc sáng rút ..mà số mình củng hên khi mà làm rớt ko bik.mười mấy lần .tính mình dùng ko cẩn thận nên làm rớt thường xuyên có lần đang chạy xe mạc quần đùi đi đá bóng rớt phát lộn máy vòng tưởng em nó đi rồi chứ may mà chỉ trầy 4 góc.

Gửi từ LG-F180 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

unlimited and anhnv1979 like this.
  11. manhcuongepu

manhcuongepu Member

Mình mua máy được tầm 6 tháng, h e nó phát bệnh loạn và liệt cảm ứng ( liệt 3 phím back, home,menu) và thường xuyên màn hình bị loạn cả lên vào ứng dụng linh tinh mặc dù mình chẳng làm gì, buồn quá có cách nào chữa không các bạn nhỉ?

12. conga01675

conga01675 Active Member

mình bị liệt sau bán xác.từ đó đến nay nhắc dến G là sợ.

13. chithanh1213

Đây chính là những gì mà mình muốn nói. Các bạn đừng dỏ thừa Lg G ma chính cac ban mua fai may kém chat luong. Chu ban than moi nguoi xai brandnew chat 100% co bi lam sao đâu

14. duonglepro

duonglepro New Member

máy mình brandnew dùng ngon lành nửa năm rùi

15. kokishimaji

kokishimaji Member

Mình mua và dùng hơn nửa năm, nghịch phá làm rớt các kiểu ko bít bn lần cho đủ( rớt có ốp nên ko ảnh hưởng nhìu ), có 1 thời mới mua vừa cắm sạc vừa chơi game, vừa nghe nhạc vừa lướt web các kiểu ngoài việc máy hơi nóng khi dùng lâu ra thì mình chưa từng bị vấn đề gì như mấy thiếm từng gặp trên đây.

16. Vũ Minh Phúc

Vũ Minh Phúc Active Member

mình mua ở clickbuy thì có được tính là thương gia uy tín ko, mua về mình ra TTBH LG mua sạc xin ngay mà vẫn bị liệt màn đây. Nhưng thôi, cửa hàng bảo hành cũng đàng hoàng, thay màn cho mình rồi, máy thì giờ mất zin rồi nhưng dùng thì chưa thấy vấn đề gì, chỉ hơi ngại cái là họ bảo hành hơi lâu.

17. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Clickbuy củng uy tín . Nhưng bác nên mua Brn dùng sạc cáp theo máy chứ mình để ý nhiều bác mua máy trần rồi ra ttbh lg mua sạc cáp vẫn bị liệt.mình ko giám khẳng định . nhưng mua sạc cáp ở ttbh chưa chắc là sạc cáp xịn.

Gửi từ LG-F180 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

18. anhnv1979

anhnv1979 New Member

Bác này giống mình. Mua BRN từ tháng 5 /2013, ngày nào cũng xạc qua đêm, cho con chơi Temrun, Subway suốt, vừa xạc vừa chơi, làm rơi suốt, trầy hết 4 góc...may chưa vỡ màn. :D. Nhưng không hề bị loạn cảm ứng.

19. Vũ Minh Phúc

Vũ Minh Phúc Active Member

sạc và cáp ở TTBH LG là sạc xịn đó bác, mình so sánh với sạc cáp lô thì biết ngay, chỉ có điều giá cả hơi đắt và lôm côm thôi, mỗi chỗ một giá.

20. kientux

kientux New Member

Đang muốn mua 1 con G, nghe các bác nói mà chán. Vậy có 2 nguyên nhân là do máy lởm và sạc lô phải ko? Hay là chỉ do dùng sạc lô? Có bác nào dùng sạc xịn mà vẫn bị ko?