Tin tức Loạn cảm ứng. Do LG G kém hay do màn hình lô

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi chithanh1213, 12 Tháng năm 2014.

1. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Như mình nói ở trên.máy mình thuộc hàng hiếm rồi rất chi là trâu bò.còn máy thàng bạn tui nó quá đen

2. boy_fu

boy_fu Member

mình cũng mua e975 Make in Korea từ tháng 8/2013 giá 7t5, đến h vẫn xài bình thường nhưng chỉ còn nút Volume - là bấm nhạy, nút Power, nút + bấm rất khó, tháo ra vệ sinh ko đc vì dính chắc qá, noi chung là xài ngon sau khi rơi chục lần (đen vl) .......

3. trngthuy

trngthuy Active Member

Sao ko thấy ai nói đến chip cảm ứng bị hư do nhiệt quá cao nhỉ. Xem clip mổ con g2 thấy chip cảm ứng nằm ngay gần camera, chỗ này gần chip máy, khi xài thấy rất nóng ở khu vực gần camera. Thị trường có chip c.ư để thay ko nhỉ? Đã có ai thử thay chip đó chưa?

4. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

em thấy đa phần do sạc lô vs nguồn điện kém thôi ạ

5. cucpintieu

cucpintieu New Member

Bạn còn dùng máy này không ạ. Có thể cho mình xin imei máy k? Mình mới mua 1 cái bị lỗi như bạn. Biết đâu là cái bạn bán. Không có ý bắt đền ai đâu bạn ạ. Chỉ là tham khảo thôi. Vì máy này mình mua của 1 bạn gái. Tks bạn

6. kdinhkhanh

kdinhkhanh New Member

mình xài hàng brandnew, tháng 6 năm rồi mua bảo hành 1 tháng giá 6tr3 mới ghê, luc trước dùng sạc zin 1.2a, mấy tháng nay, sạc ziin bị gì sạc lâu quá mình chuyển qua dùng sạc htc zin 1.0a, tai nghèo k có tiền mua sạc mới lấy sạc cũ xài, vẫn dùng ngon lành, chưa có dấu hiệu gì loạn cả.:laugh:

7. duc012

duc012 New Member

thực ra mà nói đúng là con này màn dễ loạn thật. mình cũng mua brand new ở msmobile nhưng phải bảo hành 1 lần vì loạn cảm ứng. được họ thay cho màn mới. đến h hết bh lại bị liệt cảm ứng tầm 30s rùi lại dùng như bình thường. cứ phải khóa màn hình rùi bật mới dùng nhưng chỉ được 1 lúc rùi lại bị.chán chả buồn đem đi xem sao nữa. Chân thành khuyên các bạn nếu có $ thì nên mua của hãng khác hoặc dòng khác. sony mình thấy mấy con trâu bò hơn. thằng bạn dùng Z1 mang đi tắm biển thoải mái mà chẳng sao. GATO vãi