Loạn cảm ứng khi sạc

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi khamvaphaonline, 4 Tháng bảy 2013.

1. khamvaphaonline

khamvaphaonline Khám thì phải Phá Staff Member

Ok bạn

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk 4 Beta

chocon1411 thích bài này.
  2. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Khi đó a phải chuẩn bị cảm ứng mới để thay cho bạn ý

3. chocon1411

chocon1411 Well-Known Member

30 con máy mình làm chỉ phải thay cùng lắm 2 con thôi, vì 2 máy đó qua thợ, còn ko qua thợ dù đơ hẳn mình vẫn làm dc! Thân!

4. QuachSua

QuachSua Active Member

do sạc bạn à ! mình sạc của samsung bị,dùng sạc zin của Lg l3 cũ trước đây,cảm ứng ngon lành,khuyên bác nên tìm mua cục khác đi, để v dễ die cảm ứng lắm đó :D

ProReturn thích bài này.
  5. Nguyễn Thế Hùng

E thì biết rồi. Nhưng e đang tỉ dụ là đi hẳn mới biết phần cứng mà.

6. tydusalex

tydusalex Member

mình trc mất cục 1.2a lấy sạc SS của thằng bạn sạc 1 lần thấy hơi loạn, lên chơ giời nhặt cục sạc LG 0.7A về sạc, lâu hơn 1 ty nhưng hoàn toàn yên tâm.
    ko thì củ sạc iphone cũng dc, ko thấy loạn.

mrlinh00 thích bài này.
  7. mrlinh00

mrlinh00 Active Member

Thế trường hợp của mình thì sao bạn.

8. Nguyễn Thế Hùng

Mình ba loại sạc của LG, Sony, Iphone là không thấy vấn đề gì cho dù dòng ra mỗi loại là 0.75, 0.8, 1.0, 1.2 A.
    Vậy kết luận sạc samsung có vấn đề gì đó mà làm loạn cảm ứng một số máy LG

mrlinh00 thích bài này.
  9. ProReturn

ProReturn Active Member

Thật không uổng công khi bỏ ra 8 9 cái màn hình thí nghiệm phải không chocon ^^
    Mình giống bạn, xài sạc l3.
    Là sao bạn ?? Mình chưa nghe qua vấn đề của bạn.

chocon1411, mrlinh00 and QuachSua like this.
  10. Nguyễn Thế Hùng

@mrlinh nói của bạn ý trước cũng sạc là bị loạn, nhưng up lạ rom thì tự dưng khỏi

mrlinh00 thích bài này.
  11. mrlinh00

mrlinh00 Active Member

Mình bị loạn cảm ứng vừa cắm sạc vừa dùng khi ở 1 rom 4.0, mh cũng k nhớ là bản gì nữa. Nhg sau khi up bản khác. Vẫn dùng sạc đấy. Mh dùng sạc s1 zin (5v 1A). Thì nó k bị loạn cảm ứng khi cắm sạc và dùng nữa. Và gần tháng nay mh up rất nh rom khác nhg k bị lại. Mh rất hay cắm sạc để chơi điện tử. Thế có họa chăng là do cái rom kia nó có vấn đề k. Mh cũng k biết tại sao và tại sao. Bạn giải thích hộ mh vs.

12. ProReturn

ProReturn Active Member

À mình quên >.<
    Làm sao đoán được bệnh khi không có chuyên môn bạn. Qua nhiều máy đã dùng và bị loạn cảm ứng (từ rom stock đến cock) thì mình nghĩ không phải do rom.
    Như bạn Thế Hùng nói có một số rom có gây lỗi loạn là do nó điều khiển ic cấp nguồn bị lệch sóng và xài sạc samsung gây loạn thì mình mới được am hiểu hơn. (ở đây bạn xài xạc samsung)
    Trường hợp bạn có lẽ khi ở rom 4.0 cài nhiều phần mềm, hoặc running nhiều apps + vừa cắm sạc vừa chơi game dẫn tới Pin liên tục nạp và xả điện, làm 2 rờ le bảo vệ bên trong mạch pin bị nóng gây mất ổn định dòng ra làm ảnh hưởng chip cảm ứng, hoặc lúc đó dòng nạp cho pin không ổn định cũng làm ảnh hưởng...v..v và v.v... Nhiều nguyên nhân lắm....
    Bạn có thể thử up lại bản rom đó và thử lại xem sao. Để anh em biết mà tránh. Thân !!!

mrlinh00 thích bài này.
  13. ProReturn

ProReturn Active Member

Kiểu vừa cắm sạc vừa chơi game thế này thì cycle count pin của bạn vượt ngưỡng cho phép chắc luôn @_@
    Bởi vậy mình mới hỏi mấy anh trên đây mod cắm sạc rồi rút pin và sử dụng bình thường đó. Tiếc là nó thuộc phần cứng rồi...

mrlinh00 thích bài này.
  14. mrlinh00

mrlinh00 Active Member

Mh cũng đang cắm sạc để lướt web đây. Nếu mh nhớ k nhầm thì là bản koxdaTeam-163CN-YLKS.zip fix by doccocaubai hoặc bản LU6200_167_MrHuy.zip( chẳng lẽ giờ up lại rom để test) . Mh nghĩ là do bản rom có sung chip k tương thích. Ví dụ chip mh 1.5 nó kéo 1.8 (buid từ rom của dòng máy khác qua) . Có bạn đã đo đc chip báo là 1.8 trong khi máy có 1.5 chứ mấy. Mh k hiểu thông số này chỉ là số thôi hay có ảnh hg? Gì k. Nếu chủ topic đang dùng 1 (.) 2 rom kia thì thử up lại rom khác xem thế nào. Topic của bạn đc khá nh lời khuyên bổ ích rồi. Nhanh nhanh mà close thôi. Tốn hơi bị nh nơron thần kinh r.

ProReturn thích bài này.
  15. Nguyễn Thế Hùng

Anh đang kéo rom đó về. Sáng mai sẽ cho mọi người câu trả lời về vấn đề này.:laugh:

mrlinh00 thích bài này.
  16. ProReturn

ProReturn Active Member

A, koxdaTeam-163CN-YLKS.zip fix by doccocaubai đây là cái rom lúc mua máy có sẵn nè (mà không biết phải không, chỉ nhớ cái gì mà có doccocaubai đó). May mắn là mình không bị.
    À mà bạn có pin dự phòng không mà cắm sạc liên tục thế @_@...mình thấy bạn cứ sạc đầy rồi xài cho đã đời, hết thì sạc tiếp, vậy tốt hơn. Tới khi ngủ thì cắm vô, chứ vậy là vắt cạn sức và tàn phá pin khốc liệt nhất đó...

mrlinh00 thích bài này.
  17. mrlinh00

mrlinh00 Active Member

Khi mình mua máy đang ở 2.3.5 app hàn còn nguyên, sạc full để 4 tiếng 1%, @@. Các bản rom đấy là mh tự cài hết. Cũng k tránh có rom (.) Q/t down fat sinh lỗi. Còn doccocaubai fix cũng nh rom lắm, bs huy cũng ngang pheo. Mh đang định viết 1 bài về vừa cắm sạc vừa dùng đt android đây. Mh k biết mn thế nào. Nhg mh thấy k có vấn đề gì cả. Smart phone cơ mà. Cách sử dụng pin sao cho đúng vs sạc sao cho hợp lý cũng khó lắm. Nếu bạn nói sạc 1.2 mới chuẩn. Thì dòng cao chắc chắn sẽ làm pin nóng hơn. Và bị phình. Dòng 1 thì yếu quá vào k đủ, tgian sạc lâu, làm trai pin. Liệu đâu là đúng đâu là sai. Mh nghĩ cái này khó nói lắm. Tùy vào cách bạn nghĩ và bạn muốn. Và bạn thấy tốt cho đt của mh thôi.

18. Nguyễn Thế Hùng

@mrlinh đâu. Không được không được..
    Định tạo công ăn việc làm cho cánh sửa chữa và đội support mình à.

mrlinh00 thích bài này.
  19. mrlinh00

mrlinh00 Active Member

Quan trọng là sửa lỗi cho bạn chủ topic chứ a test thấy loạn thì làm gì mà k loạn thì cũng thế. Nếu a thử thấy k việc gì thì em cũng test thử lại. Test mà k thấy lỗi thì chắc em xóa mất bản lỗi r @@. Sao k hỏi chủ topic đang dùng rom gì nhỉ. Nói rom lên là mn biết ngay bệnh vs tình.

Nguyễn Thế Hùng thích bài này.
  20. Nguyễn Thế Hùng

Mai có review cho e. Giờ ngủ đã. Hehe

mrlinh00 thích bài này.