Loạn cảm ứng LG G2 - kinh nghiệm xử lý riêng

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi Black Jaguar, 5 Tháng hai 2016.

1. Black Jaguar

Black Jaguar Member

chào anh em,

tình hình là mình đang dùng G2 F320K, lúc mua về dùng một thời gian thì cũng bị loạn cảm ứng và chết một dãy cảm ứng màng hình >>> mình đã tiến hành thay toàn bộ màng hình và dùng tiếp được hơn 1 năm tẹo.

Gần đây máy lâu lâu lại bị loạn cảm ứng và và bị liệt một dãy ngang màng hình.

Sau một thời gian cam chịu và đấu tranh với bệnh của em nó, em thấy hình như máy chỉ bị khi bị ẩm hay dùng một thời gian lâu nóng máy (bị loạn nắng quá thì tắt máy để qua đêm thì sáng ra dùng lại bình thường - nhưng vẫn bị chết một dãy ngang nhỏ). Thời gian gần đây thì bệnh nó càng lúc càng nặng, tới một ngày tắt và để cả đêm máy vẫn bị, em đánh liều xử lý như sau:

Lần 1:
    1. Tháo pin máy;
    2. Mang chỉ mỗi thân máy (pin và nắp để cất) ra phơi nắng 1 tiếng giữa trời nắng gắt (màng hình úp xuống) - với suy luận là máy bị loạn khi trong môi trường ẩm.
    >>KQ lần 1: sau khi tắm nắng máy nóng hổi, em để nguội và gắn pin vào dùng thấy OK, không bị loạn, dãy ngang chết vẫn còn.

Lần 2: Dùng gần 1 tháng thì tình trạng bệnh lại tái phát, áp dụng kinh nghiệm lần 1 em làm y như vậy nhưng lần này lì hơn cho em nó tắm một lúc từ 10h sáng đến 2 - 3h chiều mới mang vào để nguội và lấp pin lại. KQ: hết loạn, không còn dãy màng hình bị chết nữa.

Đó là kinh nghiệm của riêng em, nếu bác nào liều thì làm thử xem có trị được bệnh em G2 của mình không. Xong cho cái review nha.

Chúc mừng năm mới

lelong, ProReturn and xtungftu like this.
  2. hvdtam

hvdtam New Member

Cảm ơn Bác đã Hướng dẫn. Em thấy bên nước khác họ dùng Đồ bật lửa làm.
    không biết ra sao?

3. nhonvo

nhonvo Member

Bác đừng nên nhé. Em đả thử và đi thay màn hình. Mới đầu bị có xíu em làm y chang cái clip hướng dẩn làm xong là thay luôn màn á.

Gửi từ LG-F320S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

ProReturn thích bài này.
  4. xtungftu

xtungftu Active Member

Cảm ơn bác chia sẻ. Hôm nào em phải thử xem sao vì đang bị liệt :((

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. ProReturn

ProReturn Active Member

Share cho tất cả anh em dùng lg. Cám ơn bạn đã dành thời gian viết những bài "phản khoa học" như vậy cho các lỗi muôn thuở trên lg. Biết đâu có thêm một vài bác may mắn đỡ phải ôm cục tức đi thay màn sau khi đọc được bài của bác...Mà cách của bác vô cùng đơn giản và khá an toàn, đâu có gì gọi là liều mà ngại chứ.

6. lelong

lelong Member

hay vậy ak, nói chung cứ thử ko dc thì đi thay vì đằng nào ko dc chả phải thay

Black Jaguar thích bài này.
  7. Black Jaguar

Black Jaguar Member

Lúc mình làm thì cũng tư tưởng y như bạn vậy. Nhưng mai mắn là phản khoa học nhưng đến giờ là 3 tuần rồi vẫn thấy ổn.

K có cái màng hình trước khi thử nên k up lên để mọi người xem đc

8. toanxam

toanxam New Member

bác ơi thế máy e là f320l e dùng rất bt nhưng hnay lúc về e bị xòe nhẹ máy e n vẫn trong túi e nổ máy đi về thì lúc mở máy n bị loạn khi em ấn tin nhắn n nhảy 1 loạt kí tự e reset lại thì dùng đc 3 phút n lại nhảy linh tinh lên,h e tắt máy đi để khoảng 20' thì bật lên lại k bị lỗi nhưng e nghĩ sớm muộn gì n cũng bị bệnh cũ :((
    h chán quá năm mới sắp đến mà còn bị bệnh này thì chỉ có nước thay cả màn mà màn g2 thì gần củ đúng k ạ

9. toanxam

toanxam New Member

cảm ứng f320L thì cũng 320k à bác ơi,mà cửa hàng bác ở đâu ạ