Hỏi Lỗi Dùng Pin chính hãng - Tắt nguồn

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi Trần Như Khánh, 2 Tháng ba 2014.

1. Trần Như Khánh

Trần Như Khánh New Member

Tình hình là em cái 2 cục pin, 1 cục bỏ vào đt thì nó tắt nguồn, 1 cục thì ko. Lúc trước em dùng Rom Minimal 1.5 vẫn không sao nhưng khi up lên 1.9 thì cứ sạc đầy cục pin bằng dock bỏ vào máy thì nó cứ báo "Dùng Pin chính hãng Tắt nguồn" [Như Hình] rồi sập nguồn luôn, cứ bật lên lại vài lần hoặc tháo cục pin đó ra rồi bỏ cục khác vào dùng 1 lúc xong rồi bỏ cục kia vào lại nó mới ko bị sập nguồn. Lên google thấy bảo về stock rồi up rom cook khác là hết nhưng vẫn ko yên tâm lắm nên lên lgviet tìm kiếm cao nhân giúp e khắc phục cái lỗi này với, khắc phục lỗi chứ ko phải thay pin nhé

2. thophan

thophan Member

giống lỗi của mình mấy bữa trước. vẫn không thấy ai khắc phục. chắc phải quay về stock thì mới không gặp vd

3. anhkhoapro1993

anhkhoapro1993 New Member

Các bạn cho mình hỏi là trường hợp của mình cũng bị lỗi như tiêu đề, mà mình thì chỉ có mỗi cục pin thôi. mình đã tìm hiểu rất nhiều và đã thử up rom khác nhưng nghiệt một nỗi là hình như máy mình không có recovery hay CM gì gì đấy. cũng đã đọc qua nhiều bài viết trên diễn đàn nói về recovery mình đã thử hết nhưng ko vào được ( recovery gốc thì bấm mãi nó chỉ vào cái màn hình trắng có chữ hàn quốc gì đấy thôi, còn recovery rom thì ko vào được hình như là chưa kích hoạt phím cứng cho recovery á) Máy mình hiện đang xài rom Sling v1.5.3 là rom của cửa hàng cài sẵn mình xài tới h được khoảng 3 tháng.

4. Trần Như Khánh

Up... ko có cao nhân nào vào giúp sao :(

5. phamdung0311

phamdung0311 Active Member

Thì các bác ấy đã bảo là về stock rùi up lại rom.hay là up rom khác xem sao rồi cơ mà.ko có rec thì cài thêm,có hướng dẫn cả rồi mà

6. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Lau sạch cái tiếp xúc trên cả máy và pin đi. Lỗi này do thiếu đường báo pin số 4 thôi

anhkhoapro1993 thích bài này.
  7. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

Công nhận hàng hàn xẻng đủ các thứ bệnh sau một thời gian vọc máy kdz, recovery..thì giờ đây máy e đã loạn một hàng cảm ưnsg dòng trên pím home và kon sensor khi gọi nó cứ tắt ngúm đi. Các pác cho hỏi là thay màn cảm ưng mới có hết loạn ko nhỉ? E xin cảm ơn! !

8. thophan

thophan Member

đã check và confirm là problem solve. thanks cao nhân. xém nữa là dục cục pin roài. nói chung, đồ hi-tech thì phải chấp nhận thôi. càng hiện đại, càng dễ bị tổn thương. muốn bền, cứ lấy mấy cục basic phone mà xài. còn khoái vọc vạch, đành cam chịu thoai :-)

Nguyễn Thế Hùng thích bài này.
  9. Trần Như Khánh

Bác lau bằng gì vậy? Mình lau bằng bông nhưng có đc đâu :(

10. Nguyễn Thế Hùng

Thay cảm ứng mới thì hết loạn rồi. Nhưng có thể sửa cảm ứng để giảm chi phí.
    Sensor thì do bị hở cảm ứng thôi. Bạn ép chặt cảm ứng là nó hoạt động bình thường

11. Nguyễn Thế Hùng

Có trường hợp bị đứt hẳn mạch trên main thì phải câu kéo.
    bạn dùng dao nhỏ cạo cạo chân tiếp xúc ý. Lau bằng bông thì giống mang kim đâm da voi rồi

anhkhoapro1993 thích bài này.
  12. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

bác hùng cho e hỏi sửa cảm ứng đẻ giảm chi phí thì mình khắc phục kiểu gì đây. e tưởng phải thay màn cảm ứng mới thì mới ok chứ. nói thật với bác là e là người hay thích chọc ngoáy máy e e đã tháo bung bét hết rùi ốc còn toét hết rùi..hihi e thấy main máy e vẫn ngon làng chỉ tội là e tháo tung cả màn cảm ứng nên giờ vài dòng cảm ứng nó liệt nặng rùi. chi phí có cao lắm ko bác. khéo e phải dành thời gian qua bác một hôm vậy chứ giờ mà e nó đi thì cũng hơi tiếc...:cry::cry::cry::cry::cry::cry:

13. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

e cảm ơn bác đã chỉ giáo e ép chặt màn hình thì kon sensor nghe gọi đã hoạt động bt rùi

Nguyễn Thế Hùng thích bài này.
  14. Trần Như Khánh

Minh đã lấy dao lam cạo rồi mà nó còn bị nặng hơn trước :cry:

15. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

bác hùng cho e hỏi nếu main hỏng liệu màn hình máy có khởi động đc ko hay nó đen sì vậy? máy e giờ cứ khởi động đến logo LG LTE2 sáng lên là nó lại tắt nguồn luôn e đã kdz lại, reboot recovery xong vẫn bị như vậy. bác cho e hỏi đây là lỗi phần cứng hay mềm vậy? thanks bác:roflmao::roflmao::cry::cry:

16. Nguyễn Thế Hùng

Vậy qua mình sửa thôi
    Lỗi main điện thoại vẫn lên bạn à. Phải bung máy xác định lỗi thôi

17. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

vâng. cảm ơn bác hùng nhé. chắc e để xác e nó cho kon nhà e nó làm đồ chơi thui vì e kung ngại đi sửa lắm:cry::cry::cry:

18. nguyễn huy - bảo

nguyễn huy - bảo Member

bác hùng cứu e với e vừa mới mua kon lte2 khác mà ko biết nó thuộc bản nào nữa trên tem ghi la bản L cắm cáp vào máy tính nó nhận f160k, cài rom sling 1.6 bản L kiểm tra thông tin phần mềm thì nó chỉ hiện f160 , mà sóng mạng chập chờn , wifi bắt rất yếu ko như kon lte2 bản L trước e dùng mạng rất khỏe . khi máy có sóng thì gọi 900 cũng ko kết nối đc luôn. bệnh này là sao vậy bác . bác chỉ giáo cho e cách khắc phục với. có phải do chạy ko đúng rom nên vậy chăng???:cry::cry:

19. Langtu1102

Langtu1102 Member

99% máy dựng ! chia buồn với bác .... ! giờ check Imei xem e nó thuộc bản nào rồi up lại room bản đó thôi !

20. chu thị vấn an

chu thị vấn an New Member

Bác Hùng ơi, e xài máy lg sau lưng ghi 4g lte, khi không xem nữa, em thường để nó tự tắt, nhưng hay bị tình trang hết pin hoặc tắt nguồn, khi muốn xem lại rất khó mở máy. phải cắm vào sạc, sau đó máy báo % pin (có lúc pin còn 60%),chờ một tí, khoảng 1 phút, thì giữ nút khởi động máy mới được. Nếu vội mà khởi động ngay thì không tài nào!!! không biết có bị hư hỏng gì không. nhờ bác giúp. Cám ơn nhiều nhiều