Lỗi k kết nối được USB, không sạc được

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi sevenlove73, 21 Tháng hai 2015.

1. sevenlove73

sevenlove73 Member

E đang dùng con G2 D801 bình thường. Chạy rom Cloudy G3 được hơn 1 tháng nay mọi thứ rất ok. Đến mấy hôm nay cắm sạc rất khó làm nhiều lần mới đc, thử mấy cáp khác đều bị như vậy.

Nhưng e tắt máy rồi sạc thì nó lại sạc đc bình thường. E vào Download mode KDZ lại nó cũng chạy đc ầm ầm luôn. Nhưng về rom gốc xong vẫn k sạc hay kết nối pc đc.

Ở Download mode thì vẫn nhận driver đầy đủ, flash ngon lành.

E đã KDZ lại rom gốc vẫn bị hiện tượng trên. Các bác biết nó bị bệnh j chỉ e với ạ

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Cái này phải kiểm tra cụ thể mới biết được bạn ơi :)

3. hsrose

hsrose Đột tử

em này bệnh giống một số em sky a850 rồi, bật máy thì không nhận sạc, tắt đi mới cho cho sạc

4. sevenlove73

sevenlove73 Member

@bác sĩ mobile A ơi E vẫn bị hiện tượng trên dù đã TOT lại, có lẽ không phải do phần mềm rồi. E thay các loại cáp sạc đều k ăn thua. Nhưng vẫn TOT đc, nhận đủ driver luôn.

Nhưng cắm sạc rất nhiều lần, lúc thì cắm vào k có hiện tượng j. Nhưng tắt màn thì thấy đèn sạc sáng. Có lúc cắm sạc thì nó báo có sạc chậm. Có lúc cắm thì lại ok, biểu tượng sạc và sạc bình thường nhưng thời gian sạc rất lâu khoảng 4h mới đầy.

Nhiều lúc bực mình e tắt máy cắm sạc nó vẫn sạc nhưng dòng vào rất nhỏ, thậm chí có lúc còn tụt pin.
    Có lúc tắt máy cắm sạc nó lại nhảy vào download mode. Cắm ra cắm vào chán nó mới thoát đc download mode.

Khi sử dụng thì hoàn toàn bình thường, máy mát mẻ vì e dùng nhẹ nhàng thôi. Pin thì có hôm bình thường, có hôm qua đêm mất gần 20%.

A xem qua hộ e như vậy có thể bị cái j. Và chi phí sửa chữa khoảng bao nhiêu ạ. E ở xa nên làm mất khoảng bao lâu thì xong :(

5. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Xử lý ok là 550k, làm xong bên mình test máy nữa khoảng 2 - 3 ngày nha bạn :)