Hỏi LỖI LG G NHẬN TIN NHẮN BỊ TRỄ

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi lionvp, 20 Tháng chín 2014.

1. lionvp

lionvp Member

Anh em giúp mình với. Mình đang dùng lg G F180 nhưng bị lỗi gửi tn thì bình thường. Nhưng nhận tt thì bị trễ. Tức là bên kia gửi thì mình không nhận được ngay, có hôm thì một lúc sau mới nhận được. Có hôm mãi đến hôm sau tn mới về đến máy. Như thế coi như ko nt đc còn gì. Anh em nào có cách fix giúp mình với. Hiện tại có lỗi nữa là khi mình type chữ thì chữ hiển thị không kịp, hiển thị rất chậm, ko biết lỗi gì nữa. Hiện mình đang ở rom sling 2. 2. 2. Mình cugx up qua mấy rom rồi nhưng lỗi tn vẫn bị như thế. Mong anh em giúp đỡ

2. lionvp

lionvp Member

Anh em nào biết thì giúp mình với.

3. mieuboy

mieuboy Active Member

bạn thử flash bb bản l xem sao...xem sóng có mạnh không nữa bạn..sóng chập chờn mới bị như thế

lionvp thích bài này.
  4. lionvp

lionvp Member

Sóng thì cũng bình thường bạn ah, nhưng cũng có lúc chập chờn lên xuống, có lúc mất sóng luôn. nhưng mình để ý là kể cả lúc full sóng thì tn vẫn bị trễ. mình gửi đi thì bên kia nhận bình thường, nhưng bên kia gửi đến mình thì bị trễ, có hôm gửi tn lúc tối mà mai mới nhận được tn, có lúc thì nửa tiếng sau mới nhận được. gọi thì bình thường không vấn đề gì, em trước có backup lại IMEI sau đó em cũng Restore lại rồi nhưng vẫn bị, hình như bị từ hồi em up rom QT E975 thì phải, sau đó em up qua VDT22 và Sling 2.2.2 thì cũng đều bị, mà thấy bảo có cách sửa lỗi không gửi được tn là thế nào nhỉ, không biết thử có được không.

5. mieuboy

mieuboy Active Member

máy mình qua quốc tế cũng bị sóng yếu..flash thêm cái bb nữa là khỏe..bạn thử flash file này xem sao nha

lionvp thích bài này.
  6. mieuboy

mieuboy Active Member