Lỗi mất sóng LG GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi vohongan, 14 Tháng hai 2017.

1. vohongan

vohongan New Member

Chào mọi người,
    Con LG GK mình bị mất sóng do up rom. Mình đã up lại nhiều bản rom khác kể cả rom gốc KDZ 4.4.2 và 5.0.2 mà cũng không có sóng. Máy của mình kiểm tra vẫn còn Imei và baseband đầy đủ. Mình cũng đem lên cửa hàng Thành Trung Moblie kiểm tra thì phần cứng không vấn đề gì hết, và họ cũng up lại rom cũng không có sóng. Mình cầu cứu mọi người giúp mình với, hy vọng là có ai đó từng bị và khắc phục được hãy chỉ lại cho mình nha, cảm ơn mọi người

2. azion

azion Active Member

Kdz xong hard reset lại nhé,bằng tổ hợp phím cứng và trên rom stock chưa cài rec và không root,bạn hãy để nó tự update mới nhất sẽ lên sóng

3. vohongan

vohongan New Member

mình thử cách của bạn cũng không được luôn, bạn còn cách nào khác không.

4. vohongan

vohongan New Member

ah cuối cùng sau 1 vài ngày làm không được đem đi sửa cũng bó tay, đến tối nay thử chiêu cuối thì mình cũng fix dc lỗi này rùi, cảm ơn trời phật. Cảm ơn anh azion nha.

5. azion

azion Active Member

Do kdz về và bị xung đột data của rom mod cũ mới như vậy,LG nó dở là kdz và tot file không xóa hết dữ liệu cũ mà chỉ xóa system,boot,kernel thôi,có imei vẫn không sóng,flash baseband cũng chả ăn thua,không như ss,cứ odin nó giết hết những bực bội...update stock không root trên LG mục đích là nó tạo lại data xuất xưởng,gồm imei,s/n,IMSI CỦA NHÀ MẠNG BẤT KÌ

6. vohongan

vohongan New Member

vậy có cách nào làm sạch như odin của ss ko anh

7. azion

azion Active Member

Kdz về stock,không root,hãy hard reset bằng phím cứng là xóa sạch data...chỉ vậy thôi

8. vohongan

vohongan New Member

làm vậy thì có sóng gọi nghe được rùi anh, nhưng có cái tin nhắn gửi đi thì bị lỗi, nhận thì bình thường, đã thiết lập số trung tâm tin nhắn mà vẫn không gửi được, vậy là bị lỗi gì anh.

9. azion

azion Active Member

Máy root rồi...dùng root xplorer sao chép lgmessage ra thẻ nhớ...và delete cái tn ấy đi...reboot...copy lgmessage vừa lưu trên thẻ vào system/app...khởi động lại...bảo đảm tn nhận gửi bình thường
    Gk không xài thẻ..thì lưu nó trên google drive...xóa đi trình tn đi...reboot..và tải về cài lại
    Chỉ tải xuống bên ngoài,không cài trực tiếp mà phải set permission 644 nha