[ LTE 2 ] Stock fix vào đây hết

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi hieuykhoa, 28 Tháng sáu 2013.

?

Bạn đang dùng rom nào?

1. Stock fix lỗi

96 vote(s)
    58.2%
  2. rom POST các phiên bản

45 vote(s)
    27.3%
  3. ROM L5 port sang

9 vote(s)
    5.5%
  4. CM các thể loại ( MIUI, Provision , ...)

15 vote(s)
    9.1%
  1. Sherks

Sherks New Member

Vấn đề là bác thớt ghi "trong các phần mềm thêm có 2 cái rất hay: mở khóa bằng volume" nên mình mới thắc mắc không biết nó nằm ở đâu. sao k đọc kĩ comment =.="

2. x-bike

x-bike Active Member

Bác qua topic kia có người share phần mềm đó đó bác,stock không có đâu

Sent from my LG-F160K Stock fix

Sherks thích bài này.
  3. nthung2112

nthung2112 Active Member

Link app đó này: http://up.4share.vn/f/6e5d5e59595f5a57/volummokhoa.apk

Sherks thích bài này.
  4. nthung2112

nthung2112 Active Member

Có anh em nào đang dùng Rom stock 20H của bản K đã việt hóa một vài phần không backup cho mình một bản dùng với. Thanks.

5. x-bike

x-bike Active Member

Bác cài morelocal là 80% tiếng việt

Sent from my LG-F160K Stock fix

6. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

fix của mấy bác bên tinhte thì ko sao. Cứ dùng cái Fix này thì bị mất cái LG phone, cũng chả sao nhưng bất tiện chút

7. sibaschian

sibaschian Member

có bác nào có fix call to local cho bản 160L ver 20F k0 cho mình với. Hay bác nào fix rồi thì trich dùm cái LGphone.apk và LGphone.odex cho mình với. Cảm ơn nhiều.

8. hoacotu2603

hoacotu2603 New Member

ai hướng dẫn cách' soa các app hàn với..cảm ơn

9. sibaschian

sibaschian Member

có cái file này, chắc dành cho L và LV vì có mấy cái app U+, thích thì xem thử rồi xoá nhé:
    Update phần xóa app Hàn:AndroidBrowser.apkAndroidBrowser.odexAppBox.apk (application manager: dùng để update pm, mà những pm này mình thấy ko cần thiết nên xóa luôn)AppBox.odexAppBoxBridgebin.apkAppBoxBridgebin.odexAppTown.apk (app Hàn)Books.apk (ko có tiền mua sách của google nên cũng xóa)Books.odexCallHelper.apk (app Hàn)DingDong_Launcher.apkEmailWidget.apk (ko xài tới cái widget này nên xóa)EmailWidget.odexFavoriteContactsWidget.apk (ko xài tới cái widget này nên xóa)FavoriteContactsWidget.odexFS2Anywhere.apk (app Hàn)GameStore.apk (app Hàn)Gmail.apk (cái này cũ để chiếm chỗ, cần thì down trên GP bản mới nhất)Gmail.odexGMS_Maps.apk ( GMS_Maps.odexHelpCenter.apk (ko cần xài)HelpCenter.odexLGEmail.apk (ko cần xài)LGEmail.odexlguplusp_mcc.apk (app Hàn)mnet_preload_install.apk (app Hàn)PlusOne.apk (Google+ cái này cũ để chiếm chỗ, cần thì down trên GP bản mới nhất)PlusOne.odexRMS.apk (app Hàn)SmartWallet.apk (app Hàn)Street.apk (cái này cũ để chiếm chỗ, cần thì down trên GP bản mới nhất)Street.odexTalk.apk (cái này cũ để chiếm chỗ, cần thì down trên GP bản mới nhất)Talk.odexTDMB.apk (app Hàn)TDMB.odexTmoneyLU.apk (app Hàn)UAppMarket.apk (app Hàn)UBellRing_Launcher.apk (app Hàn)UBox.apk (app Hàn)UplusTVonPhone.apk (app Hàn)Velvet.apk (cái này cũ để chiếm chỗ, cần thì down trên GP bản mới nhất)Velvet.odexVideoWiz.apk (ko cần xài đến, nhớ xóa data luôn: trong /system/apps bạn nào xem có ko, mình xóa rồi ko nhớ rõ)VideoWiz.odexVoiceSearchStub.apk (cái này cũ để chiếm chỗ, cần thì down trên GP bản mới nhất)VoiceSearchStub.odexYouTube.apk (cái này cũ để chiếm chỗ, cần thì down trên GP bản mới nhất)YouTube.odexNgoài ra còn các app tự cài đặt khi boot lần đầu, source được đặt trong /system/apps/bootup. Các app này mình thấy ko cần thiết nên xóa và uninstall luôn cho trống chỗ, các app này được update bởiAppBox.apk mình đã nói ở trên

thanhliem630 thích bài này.
  10. ĐOẠN THIÊN BẢO

ĐOẠN THIÊN BẢO New Member

Gói fix này có sửa lỗi chia tin nhắn làm 2 ko các bác? Với lúc viết trả lời tin nhắn có xem được tin nhắn của người đến ko?

11. Nguyen Hoang Anh

Nguyen Hoang Anh New Member

Tình hình là máy cũa em chĩ chạy đc rom 4.0,em nó bị hiện tưỡng là lên rom 4.1.2 fix het lỗi thì màn hình bị chớp màu xanh ,nhưng chạy rom 4.0 thì không bị nữa...em cài đc rom 4.0.4 bãn v10p rồi nhưng mò fix lỗi ban phim tieng han voi tin nhan 80 ki tu,local to korea hoài ko đc,cứ fix lỗi xong reset máy lại thì em nó bị mất sóng với mất cái phím phone va danh ba luôn...bác nào có rom bãn v10 4.0 nào cũng đc mà fix hết lỗi rồi thì úp lên cho mình,tại thằng bạn nó thích con lte2 nó hõi mua nhưng bị cái vụ bàn phím tiếng hàn local to korea fix hoài ko đc nên chưa dám bán cho nó,tại chũ yếu nó chĩ nghe gọi thôi,hien tai may da root,recovery san het roi.....bãn rom fix lỗi ban phim,local to korea,tin nhan,xoa app hàn rồi thì càng tốt ,xin mấy bác giúp đỡ,thanks:inlove:

Read more: http://lgviet.com/forum/threads/xin-ban-restore-rom-4-0-4-fix-het-loi-cho-lte2.7953/#ixzz2mEILSJLC

12. luongthethinh

luongthethinh Member

fix 80 kí tự thì ở v20 thì system/etc/ tìm file featureset.xml. Chọn chế độ Open in text Editor để sửa file.

Tìm dòng sau:

<item name="KREncodingScheme">true</item>

Sửa thành :

<item name="KREncodingScheme">false</item>

Tiếp tục tìm:

<item name="max_user_data_bytes_ex">80</item>

Sửa thành:

<item name="max_user_data_bytes_ex">1000</item>

Cuối cùng là Save lại featureset.xml.

fix call to local thì bên vu2 có hướng dẫn đó :D nếu ko thử qua bên tinhte lùng từ mấy bài đầu mấy top khủng coi

13. Nguyen Hoang Anh

minh lam theo va fix dc loi 80 ky tu roi,nhung con loi ban phim tieng han voi local to korea thi chua fix dc

14. luongthethinh

luongthethinh Member

bàn phím hàn thì bung file ra và thay ảnh đống phím * # 0 1 2 3 4... là đc mà :D mà làm gì lạ nhỉ, rom bạn kdz xong thì handreset sạch sẽ đi xem sao, rồi qua sling nọ kia cho lành :D làm cái này làm chi cho mệt

15. doanthang

doanthang Member

tình hình là sau khi em fix systemUI.apk xong thì 3g tự chuyển thành chữ H+ , thỉnh thoảng mới hiện chữ 3g . giờ phải làm thế nào để trở lại đc như xưa hả các pro ?

16. vugiaanh

vugiaanh Active Member

Thay systemui khác vào

Gửi từ F160LV - Sling, SphinX, MIUI Official

17. Nguyen Hoang Anh

may minh tu luc mua cu up rom 4.1.2 la bi loi man hinh no chop chop mau xanh,nhung sai rom 4.0.x nao thi em no lai sai dc binh thuong nói chung là bây giờ chì sai dc rom 4.0.x mà thôi,sai rat la tot luon,nhung may cai loi han quoc thi minh chua lam dc..minh da fix dc loi 80 ki tu thanh 160 roi,con cai loi ban phim tieng han va local to korea thi chua lam dc,minh noi thu xem cach cua minh lam dung ko nhé,mình copy 2 cái file fix lỗi cho 4.1.2 là LGContacts3.apk, LGPhone.apk vào bộ nhớ trong cũa máy,xong rồi mình vào rec chon file đó move nó qua system/app xong chon từng file cho permission theo cái hình,rồi xóa file LGPhone.odex reset lại thì em nó bị mất sóng,bị mất luôn cái phone icon luôn,làm đi làm lại hoài ko đc vì mỗi lần bị lỗi là phãi vào recovery restore lại bãn blackup nên hơi đuối,bỡi vậy mới lên đây xin ai có bãn rom 4.0.x mà fix hết lỗi dùng tiếng việt xóa app hàn đễ vào recovery úp cho nó lành,bác nào có lòng tốt giúp dùm mình đi,tại đang cần bán máy gấp cho thằng em mà bị lỗi bàn phím tiếng hàn với local to korea thì làm sao bán đc,xin cãm ơn:unsure:

18. monster1994

monster1994 Active Member

Ai có link stock kdz (F160S) cho mình xin với ,mấy link trong box die hết rồi,thank :x

19. sibaschian

sibaschian Member

Cài Root Explorer vào, trước khi chép đè vào thì copy cái cũ backup ra 1 folder nào đó, chép cái fix lỗi vào, Restart lại máy, nếu mất icon phone thì vào trong ứng dụng kiếm coi có k0?K0 có thì file fix lỗi k0 thích hợp rồi. Tìm file khác đi.

20. Nguyen Hoang Anh

anh em nao co rom stock v10 fix het loi thi cho minh xin ,file zip hay file blackup cung dc,dang can gap lam,mong anh em giup do