LTE2 bệnh mới gặp...nhờ cao thủ chỉ giúp...

Thảo luận trong 'Phòng khám LGViệt' bắt đầu bởi streetprince, 26 Tháng chín 2013.

1. streetprince

streetprince Member

Tình hình là mình đang xài con LTE2 bản S đang ở rom MIUI V5 bản 15/05....máy hôm nay xài bt ko bị gì cả tự dưng hồi chiều đang ngồi làm tự nhiên nó tắt nguồn,mình tưởng lâu nó bị điên(trước giờ chưa bao giờ tự tắt cả) xong mình cố mở nguồn thì nó chỉ đến logo LG fát sáng rung lên 1 cái rồi cứ thế lập lại hoài,mình vào Recovery đc 1 lần thì tắt luôn,mình tưởng hết pjn,thế là về nhà cắm sạc,sạc thì lúc mở lên đc đến lo go LG phát sáng rồi lặp lại(vào đc recovery để ko bị tắt máy),lúc thì sạc cũng ko lên gì,lúc thì phím back với menu sáng hoài mà màn hình tối thui,lúc thì 2 phím đó chớp chớp màn hình cũng tối,lúc thì vào được máy nhưng được khoảng 30 giây thì tắt rồi mở lại như vậy hoài,mình vào download mode ko đc....chắc lớn chuyện rồi.....hixhix....ai biết bệnh này giúp minh với

2. tutula1

tutula1 Active Member

volum +, home, nguồn thử xem

streetprince thích bài này.
  3. streetprince

streetprince Member

mình thử nhưng ko đc....chỉ vào rec đc thôi....hĩhix

4. tutula1

tutula1 Active Member

có rec v.v thì up room mới

5. Nhocjimmy

Nhocjimmy Active Member

cắp cái đầu cáp vào pc trước rồi giữ 2 phím volum +- rồi cắm cáp vào dt để vào chế độ download mode xong đọc hướng dẫn và kdz về rom stock thôi,lúc mới xài máy này mình nghịch ngu nên cũng bị giống bác:)

streetprince thích bài này.
  6. streetprince

streetprince Member

mình vào kdz ko đc luôn bạn ơi....nhưng ko biết sao giờ để sạc lên bt rồi....chắc lúc nãy hết pin điện ko đủ sạc nên ko lên quá...^^!
    thanks all....

7. mobilecare24h

mobilecare24h Active Member

Chào em
    Lỗi IC Flash rồi em ơi. có 2 giải pháp : 1 là tháo ic ra đóng lại mong là ok đỡ tốn tiền ( A đã làm và ok !!!). 2 là nếu vẫn không được chỉ có thay luôn Flash IC thôi
    Tham khảo :http://www.mobilecare24h.vn/index.php?option=com_mobilecare&view=service&Itemid=114&lang=vi
    Thân chào