LTE2 bị lỗi không tắt cuộc gọi khi đang gọi điện thoại

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi trần hùng, 30 Tháng mười một 2013.

1. trần hùng

trần hùng New Member

Máy e bị tình trạng khi có cuộc gọi đến hoặc gọi đi thì màn hình nó tối thui không tắt được. chỉ khi nao bên đầu kia tắt máy thì mới bật điện thoại lên được, trước e dùng room cook của bác lanhoang thì phải thì thỉnh thoảng khoảng 5 cuộc thì bị một cuộc.
    E up lại room cook của bác quocnghia v3 thì vẫn bị lỗi, mà cứ một cuộc sáng rồi một cuộc tiếp theo thì tối thui.
    E vào đt bằng mã 3845#*160# để test rồi vào HW DeviceTest rồi chọn ALC Proximity Test thấy khi che cái cảm biến đằng trước thì cái Proximity ( chắc là cảm biến tiệm cận luôn báo là Near- gần)
    Hay là cái cảm biến đó bị hỏng nhỉ các bác.
    Không biết thay ở đâu và có đắt không, may mắn cho e là có phải di phần mềm không.

2. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

Cảm biến có vấn đề
    Hoặc xem lại tấm dán màn

Send via LU62000 Royal Version by MI7 Private Network

3. trần hùng

trần hùng New Member

Hiện mình đã tìm nguyên nhân tại sao máy mình như vậy, hôm qua mình vào diễn đàn có một bạn cũng bị như mình, nhưng không biết có khắc phục được giống như mình không.
    Của mình không phải do cảm biến có vấn đề, vấn đề ở đây là cái chân đồng trong lỗ tai nghe, máy mình chắc tại nghe nhạc bằng tai nghe nhiều lên nó đẩy cái tiếp chân tiếp xúc----> đẩy cảm biến. mình lấy cái bông ngoáy tai nhét vào để đẩy chân đồng test ok rồi. Có thể khắc phục bằng cách chơi cái giắc trang chí tai nghe.
    Có bác nào biết sửa phần cứng thì giúp e làm triệt để được không

4. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

5. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Kẹp chặt lại rồi nhồi thêm vào tí keo là xong