Chia sẻ lte2 bị nóng màn hình cảm ứng lên đến 70°c (k rõ nguyên nhân,có bạn nào bị như mình không)

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi longseven, 7 Tháng ba 2015.

?

khắc phục như thế nào vậy mn

Poll closed 7 Tháng ba 2016.
  1. k bit

0 vote(s)
    0.0%
  2. k bit

0 vote(s)
    0.0%
Multiple votes are allowed.
  1. longseven

longseven New Member

Làm ơn cho em hỏi tí nhé, lg lte2 của em mua nhầm hàng dựng nó cài rom minimal v1.9 .mua trên vậtgia.com ,2trieuvnd.khi sử dụng máy rất nóng(nóng ic màn hình,khe thẻ nhớ cả camera ,man hinh cam ứng có khi nóng tới 50°c chỉ mơi sử dụng dược 10 phút) em k biết nó bị zj nửa (main là bản f160s,nắp lưng f160l,ime f160k),em nghỉ là bi rò điện trên main hoặc là up nhằm rom ,k biết nữa ạ,,,nhờ tư vấn zùm em con dường đi vs.

2. nouvo29

nouvo29 Đột tử

mua phải hàng dựng rồi . m bán làm gì có con nào nóng như con của bạn . Đi bảo hành thôi bạn ạ

longseven thích bài này.
  3. longseven

longseven New Member

Máy nóng nó k bao hanh ,vay kdz lai co hieu qua k ta

4. nouvo29

nouvo29 Đột tử

mịa máy nóng ko bảo hành thì nó bảo hành cái j , đập quán đê . dựng 100% rồi . haiz xin chia buồn . kdz lại cũng vẫn thế thôi. do lỗi phần cứng chứ ko phải do phần mềm

5. longseven

longseven New Member

Nó bảo mjh up rom tùm lum nên k bảo hành mẹ nó ...giờ chả bít làm zj

6. caophilam

caophilam Well-Known Member

Me nó ra đường gửi nó cục gạch đi bạn . giờ nó ko bh thì cứ về stock xem sao . kdz theo imei trong máy . lgphone from tải trên ch play check thử imei xem nó ra bản gì .

7. longseven

longseven New Member

Cảm ơn pn đã quan tâm , đã test lg phone from ra bản k ,test qua lg checker của pn nào khong biết tên ra bản f160l bấm vào nút tải rom thì nó tai về bản v20j_00.kdz không biết sao nữa k zám kdz vì tên kdz lạ quá, còn dùng lgphone from tải link kdz về k được ,,,.....trên main là bản S sao lại kiểm tra ime ra bản k và bản l nhỉ ,nên hiện tại vẫn chưa zám stock để ktra vấn đề pin sợ bị brick ,bấm thử *#06# thì ime trùng với ime trên tem dán trên máy nhưng tem là bản k chắc là tem giả. Main bản s ,nắp lưng và vỏ bản l,tem bản k, zờ thì bó tay cho em nó luôn. Pn nào biết chỉ mih up rom stock qua recory với ngại kdz lắm , cho xin link rom stock được càng tốt

Last edited: 9 Tháng ba 2015
  8. longseven

longseven New Member

Ime của em nek test zùm thử xem 352455050087345

9. mtv2247

mtv2247 Member

Cái này phải liều tí thôi bạn. Cứ theo main là được. Nếu muốn an toàn thì cứ up rom cook như minimal 2.0 fix hay nvp 5.0. Các rom này up cho bản nào cũng được, nhớ reset factory trước khi up rom.