Hỏi LTE2 bản Lv ! Lâu lâu bị đơ phải tắt nguồn khởi động lại ??

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi Anh Huynh CSM, 14 Tháng sáu 2014.

1. Anh Huynh CSM

Anh Huynh CSM Member

Ae cho mình hỏi chút ! Máy mình bạn Lv ! Mình đã dùng thử tất cả các rom thì đều bị 1 lỗi đó là thỉnh thoảng máy đơ đứng im, phải nhấn giữ phím power rất lâu để máy tắt đi rồi bật lại mới sử dụng được ! Vậy là lý do gì ạ? Bác nào có cách xử lý lỗi này k ạ ! Mình chỉ xài Stock thì k bị còn tất cả room khác đều dính lỗi này ! Bùn quá ! hiz ! Mong các cao nhân vào chỉ giáo giúp ạ !

2. httronghieu

httronghieu Active Member

Chia buồn cùng bạn. Chưa bị bao giờ.

3. kenshin854

kenshin854 Active Member

Thôi vậy thì về stock rồi tự mod thêm chức năng mà xài, chưa bị bao giờ, xài qua con 1 LV và 1 con K, thì thấy con LV ngoài vụ sóng wifi hơi yếu hơn 1 tí so với con K thì thấy ổn định và ít dính lỗi khi up rom hơn so với con K. Antutu cũng cao hơn cả trăm điểm khi 2 con cùng 1 bản rom sling 1.53.

4. ledaiduong

ledaiduong Member

Giống mình thế kết rom mijnimal2.1 nhưng bị lỗi thế chán quá!

5. Anh Huynh CSM

Anh Huynh CSM Member

E rom nào cũng bị như vậy mà k biết phải làm sao ! Stock thì lắm lỗi quá ! Vọc vạch fix đủ chỗ k hết lỗi ! hiz ! Mà chả hiểu sao hôm qua e kdz lại Stock sau đó dùng Explore để copy mấy file vào system để fix lỗi nó còn báo k thể xóa file gốc cũng k thể đổi tên và cũng k copy file khác vào được >> K fix đc lỗi của stock nữa chứ ! hiz ! K biết có cao nhân nào có cách xử lý giúp e k nhỉ? hiz !

6. kenshin854

kenshin854 Active Member

Stock mà lỗi gì bạn. Chỉ xóa App Hàn là ngon rồi. Bạn root máy chưa mà đòi xóa file system trong stock. Phải root mới xóa dc nhé. Vào đây tham khảo và làm theo nhé
    http://www.lgviet.com/forum/threads/lte-2-stock-fix-vao-day-het.725/

Stock là ổn định nhất rồi, muốn có thêm đồ chơi thì mod thêm, hoặc nếu không đủ khả năng thì dùng thêm Gravity box + app nửa là cũng đủ xài rồi.

Anh Huynh CSM thích bài này.
  7. Anh Huynh CSM

Anh Huynh CSM Member

Root rùi mà k xóa đc mình mới thấy lạ chứ ! Đang ngồi up lại cái Stock coi đc k ;)