Hỏi LTE2 bị lỗi "kết nối đã hết hạn" khi vào CH play

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi neofreezing, 14 Tháng mười hai 2014.

1. neofreezing

neofreezing New Member

Các bạn cho mình hỏi trường hợp này với. Mình dùng máy LG LTE2, mấy hôm vừa rồi tự nhiên ko vào được CH Play & game Summoners war (game online) bằng wifi ở nhà nữa (trong khi facebook, gmail, gmaps, web,.... các thứ vẫn bình thường), vào CH play nó hiện thông báo "Kết nối đã hết hạn". Nhưng nếu vào bằng 3G & wifi ở chỗ khác thì lại được. Tưởng wifi nhà hỏng mình mượn cái S3 của đứa em thử thì vẫn vào bằng wifi nhà mình bình thường.
    Google 1 hồi thấy nhiều cách khắc phục lỗi ko vào được ch play như: đổi dns thành 8888, 8844, sửa file hosts, xóa tài khoản google cũ đăng nhập 1 tài khoản khác, wipe factory data, clear data, cache của CH play, đổi dns của con router tp-link của mình thành 8888, 8844. Mình đã làm thử hết, thậm chí up qua bản rom khác nhưng vẫn không thể vào được bằng wifi ở nhà. Ko hiểu lỗi do đâu!
    Có cao thủ nào biết cách khắc phục cái này làm ơn chỉ giúp mình với!!! Thank so much!